Announcement

Collapse
No announcement yet.

KIs กับ KAV มันต่างกันตรงไหน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• KIs กับ KAV มันต่างกันตรงไหน

Kaspersky KIS และ KAV ต่างกันตรงไหน ถ้าใช้พร้อมกันจะเป็นยังไง มีปัญหาอะไรไรบ้างถ้าใช้พร้อมกัน 2 ตัวในเครื่องเดียวกัน

Kaspersky Antivirus (KAV) เป็น Antivirus อย่างเดียวครับ
    Kaspersky Internet Security (KIS) จะครอบคลุมไปถึง Firewall, Spam mail และอื่นๆที่เป็นได้ได้ที่จะมาจากการเล่น internet

Comment

Originally posted by miixer View Post
      Kaspersky Antivirus (KAV) เป็น Antivirus อย่างเดียวครับ
      Kaspersky Internet Security (KIS) จะครอบคลุมไปถึง Firewall, Spam mail และอื่นๆที่เป็นได้ได้ที่จะมาจากการเล่น internet
      ถ้าลงทั่ง 2 ตัวจะเวิร์ค ไหม

Comment

เลือกลงได้ตัวเดียวครับ...จริงๆ คือมันโปรแกรมเหมือนกันครับ แต่ในส่วนของ KIS จะเพิ่มระบบป้องกัน Firewall, Spam mail

Comment

Originally posted by tArIbAn View Post
          เลือกลงได้ตัวเดียวครับ...จริงๆ คือมันโปรแกรมเหมือนกันครับ แต่ในส่วนของ KIS จะเพิ่มระบบป้องกัน Firewall, Spam mail
          ขอบคุณครับ

Comment

ถ้าใช้ KAV จะป้องกันไวรัสและพวกมัลแวร์ต่างๆได้ดี
            แต่ KIS จะรวมระบบความปลอดภัยต่างๆไว้อย่างมากมาย<ความคิดเห็นส่วนตัว=ผมว่าตัวซีคิวลิ้ตี้เรื่องมากหน่วงด้วย>
            ที่จริงผมไม่ได้ใช้แคสเปอร์แต่ผมใช้ norton2009 ผมว่าก็โอเคดีนะเร็วกว่าตัวเก่าๆมากเลยใช้งานง่ายดี ชอบๆๆๆ

Comment

Originally posted by minipop View Post
              ถ้าใช้ KAV จะป้องกันไวรัสและพวกมัลแวร์ต่างๆได้ดี
              แต่ KIS จะรวมระบบความปลอดภัยต่างๆไว้อย่างมากมาย<ความคิดเห็นส่วนตัว=ผมว่าตัวซีคิวลิ้ตี้เรื่องมากหน่วงด้วย>
              ที่จริงผมไม่ได้ใช้แคสเปอร์แต่ผมใช้ norton2009 ผมว่าก็โอเคดีนะเร็วกว่าตัวเก่าๆมากเลยใช้งานง่ายดี ชอบๆๆๆ
              KIS ไม่ได้หน่วงอะไรเลยครับ สามารถปิดหรือเปิดคุณสมบัติ ได้ตามต้องการ

Comment

^
                ^
                แต่ผมใช้ KIS 7 แล้วกระตุกตลอดเวลาที่มัน scan --...-- เปิดอะไรก็กระตุกนิ่งไป 5 วิแล้วถึงติดเลยลง Norton 2009 แทนละ Happy ดีมาก (แต่เสียดาย KIS ที่ลงไปเหลืออีกตั้ง 700 กว่าวัน ><)

Comment

Originally posted by LigerZero View Post
                  ^
                  ^
                  แต่ผมใช้ KIS 7 แล้วกระตุกตลอดเวลาที่มัน scan --...-- เปิดอะไรก็กระตุกนิ่งไป 5 วิแล้วถึงติดเลยลง Norton 2009 แทนละ Happy ดีมาก (แต่เสียดาย KIS ที่ลงไปเหลืออีกตั้ง 700 กว่าวัน ><)
                  เอามาให้ผม อิอิ

Comment

รอดูผลระยะยาวครับ...ว่า Norton กลับมาเยี่ยมจริงหรือเปล่า เห็นว่ายังไม่ใช่ตัวเต็ม
                    สังสัย เพราะ เมื่อก่อนใช้ Norton ตอนยุค 2000-2003 ทำชํ้าใจหลายที เลยฝังใจทุกวันนี้แน่ๆ..
                    KIS7 ใช้อยู่ก็ยัง ok คบต่อไป

Comment

KAV 8 จะเบากว่า KAV 7 ในความรู้สึกที่ได้ใช้ของผมนะครับ

Comment

ถ้า norton 2009 มาขึ้นมาดีจริงๆล่ะก็ จะลองไปใช้ดูละครับ แต่ตอนนี้ ใช้ Bitdefender อยู่ เหลืออีก 400 กว่าวัน

รอให้มันหมดก่อนค่อยลองดูใหม่ ^^

Comment

Originally posted by miixer View Post
                          ถ้า norton 2009 มาขึ้นมาดีจริงๆล่ะก็ จะลองไปใช้ดูละครับ แต่ตอนนี้ ใช้ Bitdefender อยู่ เหลืออีก 400 กว่าวัน

รอให้มันหมดก่อนค่อยลองดูใหม่ ^^
                          รอเป็นปีเลยนะนี้

Comment

Working...
                          X