Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอรบกวนนิดนะครับ A-500L กับ A-600II กำลังลังเลใจครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอรบกวนนิดนะครับ A-500L กับ A-600II กำลังลังเลใจครับ

เน้นฟังเพลงนะครับ อยากทราบว่าตัวไหน เบสกระชับแน่นกว่ากันครับ ไม่ต้องเอาหนักก็ได้ครับ ส่วนกลาง-แหลมอันไหนฟังสบายหูกว่ากันครับ แบบว่าฟังไปนานๆ ไม่เหนื่อย หรือไม่แสบหู ครับ ผมชอบฟังเพลงเฮพวี่ เมทัล เร็วๆ ครับ เลยอยากได้แบบที่เบสกระชับๆ แน่นๆ หน่อยเวลารัวมากๆ เบสจะได้ไม่มั่วคือความหนักก็ไม่จำเป็นมากครับเพราะผมอยู่หอเกรงใจเขา อิๆ เห็นหลายท่านบอกว่า A-600IIเบสนุ่ม สมูท ฟังเพราะกว่า เลยเกิดอาการลังเลใจครับ ผมใช้ A-500L อยู่ ส่วนตัวคิดว่าเบสมันกระด้างไปนิดนึง เลยคิดว่าเปลี่ยนเป็น A-600 จะดีกว่ารึปล่าวแต่ก็กลัวว่าจะแน่น เป็นลูกๆ เท่าอันเก่าไม่ได้เลยอยากขอความเห็นไว้ตัดสินใจครับ ขอบคุณครับ

ผมว่า A500 เบสมันหยาบไป เลยได้ตัว a600II มาครับ

a600II เบสแน่นไหม แน่นพอประมาณ แต่ที่ผมชอบคือ แอมป์เบี้ยนเบสมันเยอะกว่าตัว a500

Comment

ขอบคุณที่แนะนำครับ แล้วไม่ทราบว่าตัวไหนเบสลงได้ลึกกว่ากันครับ

Comment

แนวหนักๆ ก็ A-500L เน้นใสๆ ก็ A-600II รวม 2 อย่างก็ A-400R

Comment

ความลึกผมว่าไม่ต่างนะ ต่างกันตรงเบสเป็็นก้อน กะไม่เป็นก้อน

เพราะก่อนซื้อ เทสเสียงดู เพลง it my life ของ bon jovi เปิดดังๆ เบสพล่าทั้งคู่ 55555555

แต่ a500 มันพล่ากว่าทำให้ต้องลดเบสเยอะกว่า แล้วผมฟังตัว a600 มันเป็นดนตรีกว่าเลยเอามาครับ

Comment

Working...
          X