Announcement

Collapse
No announcement yet.

ECS Black ถ้าใส่แรม 3 แถวมันจะ Dual ได้รึเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ECS Black ถ้าใส่แรม 3 แถวมันจะ Dual ได้รึเปล่าครับ

ตอนนี้ใช้ 1 กิ๊กอยู่ 2 แถว ถ้าเพิ่มอีกซักแถวกลัว Dual คู่เดิมจะใช้ไม่ได้ครับ

ลองเสียบดูก็รู้นะ (ยืมแรมเพื่อนมาลองเทสดูก่อน)

Comment

3 GB Dual ได้แน่นอนครับ ผมเคยทำ แต่เป็น Unganged นะครับ

Comment

คืออะไรหรอครับ Unganged

Comment

Dual = การมีอยู่สอง,หรือเป็นคู่
          แล้ว 3 แถวมันคงไม่ Dual นะ(ไม่เคยลองเพราะใช้อยู่เเถวนึงเอง T_T)

Comment

ถ้าเสียบแบบผมตามลายเซ็นล่ะก็

ได้แน่ เต็มเลย

Comment

ที่เคยทำ จะเป็น Dual ได้ แต่ ประสิทธิภาพอาจไม่เท่า 2/4 เท่า

Comment

เอามาให้ดูครับ 1G x 3 = 3GB Dual

คลิกครับ

ความสามารถส่วนตัวห้ามลอกเลียนแบบครับ อิอิอิ

ใน Phenom ถ้าว่าด้วยเรื่อง ประสิทธิภาพของการทำ Dual ระหว่าง 3GB Dual Unganged กับ 4GB Dual Unganged
                ผมบอกเลยว่าประสิทธิภาพไม่แตกต่างครับ
                แต่ถ้าเป็น 4GB Dual Ganged จะเร็วกว่าครับ

ส่วน Athlon64 X2 ก็เหมือนกันครับ ไม่แตกต่าง เพราะว่า เพราะว่าไม่มี Ganged หรือ Unganged มาเกี่ยวข้องด้วย
                Last edited by Drunk; 26 Oct 2008, 19:14:31.

Comment

Working...
                X