Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามผู้ใช้ GTX260 ว่าอุณหภูมิ IDLEและFULL LOAD อยู่ที่เท่าไรกันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามผู้ใช้ GTX260 ว่าอุณหภูมิ IDLEและFULL LOAD อยู่ที่เท่าไรกันครับ

คือผมใช้ EVGA 260GTX Core 216 SuperClocked
    ปรับรอบพัดลม 60% อุณหภูมิ IDLE=52-55
    FULL LOAD=90(ทดสอบโดย GPU GAP VIEWER)
    จึงขอรบกวนถามว่า ผิดปกติ มั๊ยครับ
    และท่านที่ใช้ GTX260 อุณหภูมิอยู่ที่เท่าไรกันครับ
    ขอบคุณครับ

หุหุ ผม พัดลมออโต้ idle 63 full 81 สูงสุด กลางวันนะ
    กลางคืนจะลดไปอีก3-4องศา

Comment

ดันไป รอท่านที่ใช้
      ของแรง

Comment

เล่นเกมอื่นนี่71-74สูงสุด พอไปเล่นCrysisภาคแรกมันพาไป80เลยเหอๆ

Comment

ลิมบอกไปผมใช้HWMonitor

Comment

ร้อนพอๆกับ4870*2เลย ยังว่าอยุ่ทำไมเล่นแป่บเดียวการ์ดน๊อคแล้ว ที่แท้ 90องศา -*-

Comment

ขอบคุณครับที่กรุณาให้ข้อมูล
              ผมลองปรับพัดลมแบบออโต้ โดยใช้ RIVATUNER 2.11
              แล้วเล่น CRYSIS WARHEAD อุหภูมิประมาณ 70 ครับ
              ถ้าอย่างนี้ แสดงว่าปกติใช่มั๊ยครับ

Comment

ว้าวของแรง ความร้อนคงแรงตาม อิอิ

Comment

70+(Winfast)

Comment

บ้านผมมันร้อนนะ แหะๆ

Comment

Working...
                    X