Announcement

Collapse
No announcement yet.

รีวิว ASUS รุ่น F8VR-4P025D นะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แวะมาดูเหมือนกันครับ
    ไม่ได้เข้ามานานเลยครับ
    ยังคิดถึง พี่ ๆ น้อง ๆ เพื่อน ๆ ที่ใช้รุ่นเดียวกันนะครับ

Comment

• สมาชิกใหม่รายงานตัวค่ะ^^

ซื้อ ASUS F8vr สีแดงมาอะค่ะ

ซื้อมาเมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมา

แต่เหมือนลำโพงมานแตกนิดๆ เสียงเบส ปรับตรงไหนหรอคะ

เทียบเสียงกับโนตบุคตัวเก่าแล้วต่างกนมากๆๆ

กลุ้มอะค่ะ

วานผู้รู้ผู้น่ารักช่วยให้คำแนะนำทีนะคะ

Comment

• แวะมาดันครับ อิอิอิ
        ตอนนี้ใช้ F81SE-VX200D อีกตัวแล้วครับ
        ติดใจASUS ครับ
        เรื่องลำโพงต้องทำใจนะครับ ผมไม่เห็นโน้ตบุ๊คยี่ห้อไหนเสียงจะดีเลยสักตัว

Comment

• Originally posted by chaiphuket View Post
          แวะมาดันครับ อิอิอิ
          ตอนนี้ใช้ F81SE-VX200D อีกตัวแล้วครับ
          ติดใจASUS ครับ
          เรื่องลำโพงต้องทำใจนะครับ ผมไม่เห็นโน้ตบุ๊คยี่ห้อไหนเสียงจะดีเลยสักตัว
          เห็นด้วยอ่ะครับ
          มีน้อยมากอ่ะครับที่จะมีโน๊ตบุ๊ค ที่ทำออกมาแล้วเน้นเรื่องเสียงอ่ะครับ

Comment

• Originally posted by VnuZ View Post
            สมาชิกใหม่รายงานตัวค่ะ^^

ซื้อ ASUS F8vr สีแดงมาอะค่ะ

ซื้อมาเมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมา

แต่เหมือนลำโพงมานแตกนิดๆ เสียงเบส ปรับตรงไหนหรอคะ

เทียบเสียงกับโนตบุคตัวเก่าแล้วต่างกนมากๆๆ

กลุ้มอะค่ะ

วานผู้รู้ผู้น่ารักช่วยให้คำแนะนำทีนะคะ

แวะมาสวัสดีปีใหม่ 2553 คับ

เลย มาตอบ ด้วยเลย ส่วนตัว ผมเน้นไป ที่หูฟังดีๆ ครับช่วยได้้เยอะ เพราะ NB ลำโพง มันเล็กอยู่แล้ว (แค่พอถูไถ) จะเอาให้ดีต้อง หาลำโพงมาเสียบเอาอ่ะคับ เสียงใสปิ๊งเลย
            ถ้าขี้เกียจพก ก้อ ต้อง ทำเหมือนผม ใส่หูฟังครับเสียงดีเลย อิอิ

Comment

• แหล่ม

ว่าแต่ใช้ทั่วไป ไม่เสียบชาร์ท อยู่ได้ กี่ ชั่วโมง อ่า

Comment

• ไม่ได้เข้ามานานเลยคับ ก็สวัสดีทุกคนเลยนะคับ
                มีเรื่องจะแวะมาถามด้วย พอดีตอนแรกไม่ค่อยได้ใช่ไวเลส แต่ช่วงนี้ใช้บ่อย เจอปัญหาลงวินโด้xp สัญญาณไวเลส มันอ่อนมากอะคับอยู่ไกลจากตัวส่งสัญญาณ 5-6 เมตร มันก็ No Signal แล้วอะคับ ไม่รู้ว่าเกี่ยวกับอะไรแน่อะคับ
                แล้วตัวไวเลสในเครื่องมันรับประกันกี่ปีอะคับ เผื่อจะเอาไปเข้าศูนย์ให้เช็คแล้วเป็นตัวใหม่มาแทน ถ้าอยู่ในประกัน

Comment

• Originally posted by lek_fabregas View Post
                  ไม่ได้เข้ามานานเลยคับ ก็สวัสดีทุกคนเลยนะคับ
                  มีเรื่องจะแวะมาถามด้วย พอดีตอนแรกไม่ค่อยได้ใช่ไวเลส แต่ช่วงนี้ใช้บ่อย เจอปัญหาลงวินโด้xp สัญญาณไวเลส มันอ่อนมากอะคับอยู่ไกลจากตัวส่งสัญญาณ 5-6 เมตร มันก็ No Signal แล้วอะคับ ไม่รู้ว่าเกี่ยวกับอะไรแน่อะคับ
                  แล้วตัวไวเลสในเครื่องมันรับประกันกี่ปีอะคับ เผื่อจะเอาไปเข้าศูนย์ให้เช็คแล้วเป็นตัวใหม่มาแทน ถ้าอยู่ในประกัน

ไม่รู้ (ว่านานไปหรือเปล่า) แต่ช่วยตอบครับ

ปกติ Asus รับประกัน 2 ปี นะครับ เรื่องไวเลส ลองปรับโหมดดูยังครับ ถ้าเป็นของ Atheros กับ windows มันจาปรับได้ 2 แบบ

Comment

Working...
                  X