Announcement

Collapse
No announcement yet.

รีวิว ASUS รุ่น F8VR-4P025D นะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

อยากรู้ราคา อ่ะ ถอยมาจากไหนน้อออ

Comment

Originally posted by TON1978 View Post
      อีกหน่อย
      Attached Files
      Last edited by TON1978; 26 Oct 2008, 17:20:54.

Comment

เมื่อไหร่ ASUS มันจะเปลี่ยนหน้าตาซะที

Comment

ราคา 31900 ฿ ยังไม่ + VAT นะครับ
          ซื้อที่ไอทีโซนโคราชครับ
          (ไม่ได้เอามาเล่นเกมส์หนัก ๆๆ นะครับ)
          เลือก ATI HD3470 (เพราะกลัวข่าว Nv Heat Cycle)ไม่ทุกรุ่นแต่กลัวไว้ก่อนอ่ะครับ
          และที่สำคัญงบมีแค่เนี๊ยครับ ไม่งั้นเอา ATI HD 3650 ไปแล้วอ่ะครับ 555555+

Comment

Originally posted by clayzizer View Post
            เมื่อไหร่ ASUS มันจะเปลี่ยนหน้าตาซะที
            ผมก้ว่างั้นโดนเฉพาะ F series เนี้ย เริ่มมาแนวเดียวกัน เรื่อยๆ ละ

Comment

Originally posted by -Lz_l3_KiM_zA- View Post
              กำลังจะซื้อสินเดือนนี้เลยไม่ทราบว่า ซื้อมาเท่าไหร อย่างที่บอกไม่มีสติ๊กเกอร์centrino2เหอๆๆ
              เอาไว้ชื้อติดเอง
              สงสัยอ่ะครับ ว่าทำไมต้องไปซื้อสติ๊กเกอร์centrino2 มาติดด้วยล่ะครับ
              เอามาติดเพื่ออะไรเหรอครับ (โทษที่จริง ๆ ๆ นะครับ กระผมสงสัยอ่ะครับ)

Comment

^

ก็เกือบทุกยี่ห้อเขาจะติดบอกแพลตฟอร์มของเครื่องเอาไว้อ่ะค้าบ แต่ในที่นี้เขาไม่ใส่มาให้ ก็เลยติดซะเอง

Comment

งามดี

Comment

[QUOTE=TON1978;4734415]ราคา 31900 ฿ ยังไม่ + VAT นะครับ
                    (ไม่ได้เอามาเล่นเกมส์หนัก ๆๆ นะครับ)
                    เลือก ATI HD3470 (เพราะกลัวข่าว Nv Heat Cycle)ไม่ทุกรุ่นแต่กลัวไว้ก่อนอ่ะครับ
                    และที่สำคัญงบมีแค่เนี๊ยครับ ไม่งั้นเอา ATI HD 3650 ไปแล้วอ่ะครับ 555555+[/QUOTE

รวม VAT แล้วเท่าไรหรอครับ
                    ว่าจะซื้อเหมือนกัน

Comment

[QUOTE=OKPMANIA;4735767]
                      Originally posted by TON1978 View Post
                      ราคา 31900 ฿ ยังไม่ + VAT นะครับ
                      และที่สำคัญงบมีแค่เนี๊ยครับ ไม่งั้นเอา ATI HD 3650 ไปแล้วอ่ะครับ 555555+[/QUOTE

รวม VAT แล้วเท่าไรหรอครับ
                      ว่าจะซื้อเหมือนกัน
                      34133 ฿ จ้า

Comment

[QUOTE=TON1978;4735821]
                        Originally posted by OKPMANIA View Post

34133 ฿ จ้า
                        vat โหดเหมือนกันนะครับนั่น

Comment

[QUOTE=stroumphs;4738204]

vat โหดเหมือนกันนะครับนั่น
                          VAT +7 เปอรฺ์เซนต์อ่ะครับ ที่อื่นมัน + น้อยกว่านี้เหรอครับ
                          สงสัยอ่ะครับ มันไม่มาตรฐานเหรอครับ(มันตายตัวที่ 7 เปอร์เซนต์ไม่ใช่เหรอครับ)
                          ถ้าไม่ + เลยจะดีมากเลยอ่ะครับ 5555555+

Comment

[QUOTE=TON1978;4745295]
                            Originally posted by stroumphs View Post

VAT +7 เปอรฺ์เซนต์อ่ะครับ ที่อื่นมัน + น้อยกว่านี้เหรอครับ
                            สงสัยอ่ะครับ มันไม่มาตรฐานเหรอครับ(มันตายตัวที่ 7 เปอร์เซนต์ไม่ใช่เหรอครับ)
                            ถ้าไม่ + เลยจะดีมากเลยอ่ะครับ 5555555+

ส่วนมากอย่างที่ pantip อาจจะคิด Vat แค่ 1000 เดียวหรือไม่ก้อไม่ถึง 7% จริงๆๆ(ตามที่เคยถามๆมา) ผมว่าที่ตามต่างจังหวัดอาจจะที่คิด 7% เต็มๆๆอาจจะมีผลเกี่ยวกับพวกปัจจัยอื่นๆๆเช่น ค่าขนส่งอะไรประมาณนี้มั้งครับ.......คนโคราชบ้านเดียวกันครับ อิ อิ

Comment

vat 7 %คับ แต่ผมซื้อf80s 4p090 ที่ พันทิพเชียงใหม่ ราคา27900

ถ้ารวมแวทก็29853 เขาลดให้เหลือ 29000 แต่อาศัยการพูดเข้าช่วยเลยลดให้เหลือ 28700
                              ได้ค่าน้ำมันปิ้กบ้าน300ครับ
                              ลองต่อดูนะไม่น่าเกลียด ร้านเขาลงได้ครับหลักร้อยอ่ะ

Comment

และแล้วท่าน TON1978 ก็เลือกตัวนี้ เห็นท่านหาข้อมูลอยู๋เยอะเหมือนกัน อิอิ

Comment

Working...
                                X