Announcement

Collapse
No announcement yet.

มาช่วยดู spec หน่อยครับๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มาช่วยดู spec หน่อยครับๆ

M/B P5Q-pro
    CPU Q9300
    DDR2 2GB BUS 800 (2GB*2)
    HDD 500 GB SATA2
    VGA HD 4850 POWERCOLOR 512 MB DDR 3
    DVDRW 20X ASUS
    DVD-RW 20X LS ASUS
    CARD READER
    CPU FAN COOLER MASTER CM SPHERE
    CASE RAIDMAX SMILODON
    PSU RAIDMAX 630 W

ไม่ทราบว่าดูชุดนี้แล้วเป็นไงครับ ต้องปรับเปลี่ยนอะไรบ้างๆ (เน้นเล่นเกมบ้าง โหลดบิด เปิดคอมทั้งวันทั้งคืน ไม่ทราบว่าสเปกนี้พอไหวป่าวครับ)

เล่นเกมส์หล่ะโอเคครับ แต่ผมว่าถ้าเปิดบิต มันกินไฟเยอะไปป่าว

Comment

Q9300 เหมือนกันไม่ค่อยได้เห็นแล้ว ผมอาจจะไปดูตอนช่วงของเขาหมดก็ได้

บอร์ดตัวนี้ถ้าโหลดบิตใช้ Max power saving mode ประหยัดไฟไปได้หน่อยนึง

Comment

PSU RAIDMAX 630 W ----- PSU ตัวนี้ เป็นวัตต์เต็มรึป่าวครับ ???

Comment

iCute TiTaNium Pro 650W 2690 ตัวนี้ดีกว่าคับ

DVD - RW ของHP ประกัน2ปีคับ

HIS HD4850 Ice Q4 TURBO ตัวนี้เย็นกว่าคับ 6490

Comment

Originally posted by ice2k_14 View Post
            M/B P5Q-pro
            CPU Q9300
            DDR2 2GB BUS 800 (2GB*2)
            HDD 500 GB SATA2
            VGA HD 4850 POWERCOLOR 512 MB DDR 3
            CARD READER
            CPU FAN COOLER MASTER CM SPHERE
            PSU RAIDMAX 630 W

ไม่ทราบว่าดูชุดนี้แล้วเป็นไงครับ ต้องปรับเปลี่ยนอะไรบ้างๆ (เน้นเล่นเกมบ้าง โหลดบิด เปิดคอมทั้งวันทั้งคืน ไม่ทราบว่าสเปกนี้พอไหวป่าวครับ)
            อยากช่วยให้ประหยัดขึ้นและแรงครับ
            CPU E5200 2950
            MB GA-EP45-UD3R 4300
            VGA EVGA 9800GT 4990
            RAM G.Skill 4GB/800 PI-B 3100
            HDD WESTERN 640GB WD6400AAKS 2750
            CARD READER
            PSU iCute TiTaNium Pro 650W 2690

อยาก OC ก็ทำได้ อยากเล่นเกมส์ก็แรงหัวแตก อยากโหลดบิท ก็เอาโหมดของ MB ได้

Comment

เอาโหมดของ MB ---- คืออะไรเหรอครับ แล้วทำยังไงครับ (ผมมือใหม่)

Comment

Originally posted by ice2k_14 View Post
                เอาโหมดของ MB ---- คืออะไรเหรอครับ แล้วทำยังไงครับ (ผมมือใหม่)
                ซื้อมาใช้เดี๋ยวก็รู้ครับ

Comment

มันเป็นโหมดประหยัดพลังงานที่ใช่ได้จริงๆครับ

Comment

คือตอนนี้ผมลังเลเรื่อง case อ่ะครับ ช่วยแนะนำหน่อย
                    1. cooler master cm-690
                    2. Smilodon Raidmax

เป็นเพื่อนๆ จะเลือกอันไหนครับ เน้นเย็นๆๆ เพราะว่าโหลดบิทครับ

Comment

ดันหน่อยๆ

Comment

ดันอีกรอบ

Comment

เป็นผมเลือก Smilodon

Comment

CannibalPremier ---- ขอเหตุผลหน่อยได้รึป่าวครับ พอดีอยากทราบขอแตกต่างอ่ะครับ

Comment

ระบายความร้อนผมว่าน่าจะพอๆกัน แต่มาดูดีไซน์ กับ การเปิดปิดฝาเคสผมว่า Smilodon กินขาดครับ

Comment

Working...
                              X