overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 21

Thread: ช่วยเข้ามาดูปัญหานี้ ให้ทีค่ะ

OverclockZone Member

Default ช่วยเข้ามาดูปัญหานี้ ให้ทีค่ะ

M/B P5Q
    CPU E8400 C0
    VGA HIS Ice Q 4850

--------------------------------------------------------------------
    ปัญหาคือ พอดีวันนี้ พึ่งลองเล่น Lineage2 แล้วปัญหามันอยู่ที่ว่า เข้าเกมส์แบบ FullScreen ปุ๊บ
    คอม Restart เองเลยค่ะ รอบ สอง ลองเข้าก็เหมือนเดิม ลองประมาณ 3 รอบ ก้อยังเข้าไม่ได้เลยค่ะ
    คอม Restart ตอนเกมส์ กำลัง จะ Run เข้าหน้าจอ login อะ ไม่ทราบว่า เกิดจากอะไรค่ะ
    แล้ว อาการแบบนี้ ให้ผมเสียอย่างอื่นตามมาไหม ค่ะ เช่น HD ติด bad อะไรพวกนี้อะค่ะ

OverclockZone Member rial_kung's Avatar

psu เท่าไหร่อ่ะครับ หรือ โอเวอร์คล๊อก cpu หรือ oc vga หรือป่าวครับ ลองเกมส์อื่นดูแล้วยัง..

Quote Originally Posted by rial_kung View Post
    psu เท่าไหร่อ่ะครับ หรือ โอเวอร์คล๊อก cpu หรือ oc vga หรือป่าวครับ ลองเกมส์อื่นดูแล้วยัง..
    --------------------------------------------------------------

PSU 400W ใช่พาวเวอร์ซัพพายไหมค่ะ PSU ถ้าใช่ก็ 400W ของ Gvive ค่ะ

ลองเล่นเกมส์ Assassin Creed แล้ว StrongHold Legend แล้ว Audition แล้ว Warcraft DotA แล้ว PhantasyStar Univers แล้ว ไม่มีปัญหาอะไรค่ะ

มามีปัญหากับ เกมส์ Lineage 2 นี้ละค่ะ

ส่วนการ OC ไม่ได้ทำค่ะ เพราะไม่กล้าพอ CPU E8400 C0 ก้อเดิมๆ 3.0
    VGA ก้อเดิมๆ HIS Ice Q4 4850 512 ค่ะ

ดูที่ psu ครับ Linage ไม่น่าทำให้ 4850 เขวนะครับ

400W ไม่น่าจะพอนะครับถ้าเป็นแบบบ้านๆ ลองเปลี่ยนเป็นตัวนี้ดูครับ iCute Thatanium 650W 2600 มาแรงมากช่วงนี้ครับ

OverclockZone Member fatal's Avatar

ติดไวรัสมั่งครับ ต้องดูหลายอย่าง

Quote Originally Posted by ninomiya View Post
    400W ไม่น่าจะพอนะครับถ้าเป็นแบบบ้านๆ ลองเปลี่ยนเป็นตัวนี้ดูครับ iCute Thatanium 650W 2600 มาแรงมากช่วงนี้ครับ
    -------------------------------------------------------------------------
    แต่เกมส์อื่นๆ ก้อลองมา หมดแล้วไม่มีปญหานะค่ะ หรือ lineage 2 กินกว่า Assassin Creed อ่าค่ะ

650W 2600 เงิน มะมีแล้วเจ้าค่ะ จ่ายค่าเทอม ไป เกลี้ยงเลย

ไม่ทราบว่า 500W นี้ ประมาณ 1000 ต้นๆนี้มีไหมค่ะ

แล้ว อาการ Restart เองนี้ จะส่งผลเสียอะไรไหมค่ะ กับ PC **จะได้ไม่ต้อง พยายามเข้าเกมส์นี้อีก

Quote Originally Posted by fatal View Post
    ติดไวรัสมั่งครับ ต้องดูหลายอย่าง
    -----------------------------------------------------------------
    ใช้ Anti NOD32 สแกน ก็ไม่เจอน่ะค่ะ หรือ ว่าตัว Anti ตัวไหนดีกว่าค่ะ

OverclockZone Member onnton's Avatar

400W ไม่น่าจะพอนะครับ

Quote Originally Posted by onnton View Post
    400W ไม่น่าจะพอนะครับ
    Lineage2 กินไฟ กว่า Assassin Creed อีกหรอนี้ค่ะ 400W ไม่น่าจะพอ แงๆ

OverclockZone Member สับสน's Avatar

ถ้ามั่นใจว่าเกมอื่นไม่เป็น ก็คงจะมีปัญหาด้านซอฟต์แวร์ล่ะครับ รอท่านที่ใช้ 4850 เล่น Lineage2 มาตอบครับว่าเจออาการหรือปล่าว

OverclockZone Member mepoohkung's Avatar

L2 เล่นอยู่ อยากจะบอกว่าไม่มีปัญหานะครับหน้าจะเป็นที่
    1.PSU 400 เนี่ยไม่พอแน่ๆ <<< เปลี่ยนเท่านั้น 500+ ขอวัตแท้ (อันนี้ยังไงก็ต้องเปลี่ยนเมื่อมีเงินนะครับไม่งั้นจะพาอุปกรณ์ต่างๆเสียไปด้วย)
    2.ไวรัส <<<< ลงวินโดว ใหม่ครับ
    3.ตัวเกมl2 <<<<< ลองโหลดตัวเกมใหม่ดูครับ

ใช้ Anti NOD32 สแกน ก็ไม่เจอน่ะค่ะ หรือ ว่าตัว Anti ตัวไหนดีกว่าค่ะ <<<< ใช้nod32ต้องสแกนเจอไวรัสแน่นอนทั้งเซิฟจริงเซิฟเถื่อน นอกซะจากว่าจะfixใหม่

ปล.ผมใช้4850 ICEQ TUBRO 512 อยู่

ให้ตายจิ แล้วแบบนี้จะเอา PSU 400 ไปขายไหนดีนิ พึ่งซื้อคอมมาได้ 2 อาทิตย์กว่าๆยังไม่ถึงเดือนเลย
    คิดว่าลองเล่น Assassin Creed ผ่านแล้ว ก้อคิดว่าจะผ่านทุกเกมส์ซะอีก แย่ๆ เศร้าใจ

1.PSU 400 เนี่ยไม่พอแน่ๆ <<< เปลี่ยนเท่านั้น 500+ ขอวัตแท้ (อันนี้ยังไงก็ต้องเปลี่ยนเมื่อมีเงินนะครับไม่งั้นจะพาอุปกรณ์ต่างๆเสียไปด้วย
    ^^^^^
    ได้ยินแบบนี้ยิ่ง เศร้าใจ จะทำอะไรใน PC หนูเสีย ตามมาค่ะนี้ โอยปิดคอม ไม่เล่นจนกว่าจะมีเงินซื้อ PSU 500

OverclockZone Member สับสน's Avatar

ผมก็ว่า 400W มันไม่น่าจะพอ แต่ทำไมมันดันมีปัญหาแค่เกมเดียว แปลกจริงๆ

OverclockZone Member mepoohkung's Avatar

ตามหลักก็คือถ้าไฟไม่พอเวลาเล่นไปมันก็พอเล่นได้แต่ถึงเครื่องต้องการไฟมากจ่ายไฟไม่พอก็จะทำให้วูบ พอวูบบ่อยๆก็มีโอกาศทำให้ช๊อตหรืออุปกรณ์เสื่อม แล้วจะเสีย ถึงจะเล่นได้ตอนนี้แต่ก็ไม่คุ้มในระยะยาวยังไงก็คงต้องแนะนำให้เปลี่ยนPSU จะหาว่าไม่บอกกันทีหลังไม่ได้น่า ><"

ลงเกมใหม่ครับ

OverclockZone Member tanagritm's Avatar

ลองถอนตัวเกมส์ออก แล้ว install ใหม่ หรือยังครับ psu 400w เต็มๆ ก็น่าจะเอาอยู่

OverclockZone Member mikisung's Avatar

ถ้าเล่นเกมอื่นแล้วไม่วูบมันไม่น่าจะเปนที่ psu หรอก
    ลองลงตัวเกมใหม่ดูนะครับ

แต่งงว่า จขกท. เปนชายหรือญ อ่ะเน้นจังคำว่าค่ะ ค่ะ ค่ะ แต่ข้างบนrep 1 หลุดคำว่า ผม

อิอิ

450W ขึ้นไป

Quote Originally Posted by mikisung View Post
    ถ้าเล่นเกมอื่นแล้วไม่วูบมันไม่น่าจะเปนที่ psu หรอก
    ลองลงตัวเกมใหม่ดูนะครับ

แต่งงว่า จขกท. เปนชายหรือญ อ่ะเน้นจังคำว่าค่ะ ค่ะ ค่ะ แต่ข้างบนrep 1 หลุดคำว่า ผม

อิอิ
    -----ผลเสีย ของ PC กับ ผมเสีย ที่แตกปลาย ----- เอ้า

ว่าจะลอง ลงเกมส์ใหม่ดูก่อน อ่า แต่ PSU 500W นี้อยู่ที่เท่าไหร่อ่าค๊าประมาณ
    Last edited by siriusmx; 26 Oct 2008 at 16:37:47.

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks