Announcement

Collapse
No announcement yet.

power enermax 460watt dual fan เสียงดัง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• power enermax 460watt dual fan เสียงดัง

มี power enermax dual fan 460watt ตัวพิมพ์นิยมอยู่ครับ ใช้มาเกือบๆ ปีแล้ว แต่เพิ่งมา notice ว่าหลังๆ มานี่เสียงมันดังขึ้น (อาจเป็นเพราะเปลี่ยนซิ้งการ์ดจอใหม่เป็น AC twin turbo เอาพัดลมในเคสออกหลายตัว เลยทำให้ได้ยินเสียงมันชัดขึ้น) ไม่ทราบว่าท่านมีวิธีแก้หรือลดเสียงให้มันเบาลงบ้างไหมครับ คือ มันก็ไม่ได้ดังมากเหมือนพัดลมตัวเก่าของการ์ดจอผม xfx8800GT XXX edition single slot ครับแต่มทันได้ยินชัดกว่าเสียงอื่นในเคสเพราะอุตส่าห์ทำให้เงียบแล้ว = =" ท่านผู้ใดมีประสบการณ์ช่วยแนะนำทีครับ

ท่านไปปรับรอบพัดลมสูงสุดเลยหรือปล่าว

Comment

ลดรอบพัดลมช่วยได้นิดหน่อย ของผมใช้มาสามปี พัดลมpsuดังกว่าพัดลมcpuอีก

Comment

Working...
      X