Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมพัดลมผมดังจัง !!..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมพัดลมผมดังจัง !!..

คือคอนผมอายุประมาณ 4ปี แล้ว
    ผมขอออกตัวนะเพราะผมมือใหม่สุดๆ

พัดลมตรง CPu ของผมอะครับ ตอนแรกๆ ดังมากๆ อยุ่หน้าบ้านยังได้ยินอะคับ ความร้อนก็สูงด้วย
    หลังจากที่ผมกะว่าจะเอาพัดลมไปล้้าง ตอนนั้นไม่รุ้ลองผิดลองถูก เห็นร้านชอบบอกว่า พัดลมติดฝุ่นหมดแล้วล้างบ้าง ผมเลยลองดู ไม่นึกว่า มันต้องมีน้ำมันหยอดด้วย ไม่รุ้เรียกว่าอะไรนะคับ แล้วดันทำขาพัดลม หักอีก เลยต้องไปซ่อมร้าน มันก็ใส่ัตัวใหม่ให้

เคสคอมผมมี พัดลม 2ตัวเองคับ ตรง cpu กับตัวข้างหลัง ความร้อนไม่เกิน 50

ผมควรทำยังไงดีคับ ที่พัดลมของผมเสียงเบาลงหรือไม่มีเสียง เลย ไม่มีแอร์นะคับ ไม่ได้ใช่พัดลมเป่าด้วย แต่ผมเปิดฝาเคสไว้คับ

อยากรุ้รายละเอียดอะไรเกี่ยวกับคอมผม ถามมานะคับ เด่วจะมาโพสบอก ผมไม่ค่อยรุ้มาก

ธรรมดาคับ ถ้าเครื่องร้อนพัดลมจะทำงานรอบแรงขึ้น - - เพื่อให้ความร้อนลด

Comment

หน้าบ้านยังได้ยิน -*-

Comment

เหมือนคอมฯผมเลย อะไรก็ดังหมด ยกเว้น " ลำโพง "

Comment

ค่อยๆแก้ไปครับ
          Attached Files

Comment

เหอๆ พัดลมเมื่อคืนผมเปิดเครื่องทั้งคืน พัดลมรู้สึกจะดังขึ้นนิดๆ

Comment

หาที่อุดหูใส่คัฟ งิงิงิงิ

Comment

กำ เป็นทางออกที่ดีมากๆแต่ละท่าน แงะ

Comment

ผมว่าทางเลือกใหม่ คือ หาตัวใหม่เลยครับเพราะยังไงขาก็หักแล้ว
                  หรือจะใช่น้ำมันหยอดแกนพัดลม แล้วใช้กาวตราช้างติดใบพัดที่หักก็ตามใจครับ(ผมทำอยู่)พัดลมเป่าแรมหักไป3เลยครับ

Comment

Working...
                  X