Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำสายลำโพง+สายสัญญาณหน่อยครับผม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำสายลำโพง+สายสัญญาณหน่อยครับผม

ใช้ EACAN A-200 5.1
    สายลำโพงเดิมๆ
    สายต่อจากคอมไป SUB แบบ5 เมตร 90บ.

เลยอยากลองเปลี่ยนสายครับแนะนำทีครับต้องใช้สายแบบไหน ยี่ห้ออะไร เอาราคากลางๆพอ
    ไม่เอาแบบเมตรละเป็นพันนะ แล้วสายราคากลางๆ คุณภาพเสียงมันจะต่างกับเดิมๆไหม
    ยังไงแนะนำทีครับทั้งสายลำโพงและสายสัญญาณเลย

EACAN A-200 5.1 เบสดี เสียงหวานนุ่มอยู่แล้ว สายลำโพงน่าจะเป็นสายเคลือบเงิน เน้นเสียงใสและเพิ่มรายละเอียด

ลองดู Cobra Silver ก่อนเป็นไงคับ http://www.piyanas.com/productdetail...ang=th&lang=th

MONITOR Cobra Silver 2.5

"Same strand construction as Cobra but with the benefits of a pure silver plating on each single strand (OFCCopper) which leads to an even better conductivity and which reduces signal loss for excellent mid- and high range."

สาย ลำโพง ตัวนำ OFC เคลือบด้วย Silver Plating ซึ่งมีคุณสมบัติลดสัญญาณรบกวน และช่วยให้ตัวนำมีเสถียรภาพในการถ่ายทอดสัญญาณได้ดียิ่งขึ้น Cobra Silver ใช้เทคโนโลยี MSR ที่เป็นเทคโนโลยีเดียวกับ Cobra & Silver 3 mix ในการลดการแทรกแซงของสนามแม่เหล็กที่จะเกิดขึ้น ระหว่างตัวนำให้หมดสิ้นไป เหมาะกับชุด System ที่ต้องการถ่ายทอดสัญญาณเสียงย่านความถี่กลาง ไปจนถึงย่านความถี่สูง ที่ชัดเจนในทุกรายละเอียด รับรองได้เลยว่าสายลำโพงเส้นนี้สามารถเปลี่ยนเสียงจากลำโพงตัวเดิมของคุณให้ เป็นลำโพงตัวใหม่เสียงสดใสรายละเอียดดีกว่าที่เคยฟังมา
    Last edited by sierra; 26 Oct 2008, 16:19:56.

Comment

ไม่อยากแนะนำสายราคาเกินนี้ เพราะ 5.1 ราคาสายค่อนข้างหนักเอาการ

Comment

แล้วสายที่ต่อจาก Sound card เข้า Sub อ่าครับแบบไหนดี
        Last edited by suraphop; 26 Oct 2008, 17:26:18.

Comment

ยังไงถ้าเปลี่ยน ก็ค่อยๆ ก็ได้ครับ เอาคู่หน้าก่อน กับ ซัพก่อน เพราะ ส่วนอื่น จะเอาไว้ดูหนัง เล่นเกมส์ มากกว่า ถ้าไม่เน้นก็ไม่ต้องเปลี่ยนตรงนี้ก็ได้

Comment

ดูหนัง + เล่นเกมส์ นี่ตัวสำคัญเลย แหะๆ

Comment

Working...
            X