Announcement

Collapse
No announcement yet.

EN9600GT Black Pearl กับ GF8800GT 512 ต่างกันเยอะไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• EN9600GT Black Pearl กับ GF8800GT 512 ต่างกันเยอะไหม

เรื่องมันมีอยู่ว่าผมใช้ Asus EN9600GT Black Pearl 512 อยู่อ่ะครับ เล่น crysis warhead
    ปรับภาพไปได้แค่ระดับปานกลางเท่านั้น(ลื่นนะครับ) ถ้าปรับไปที่ สูงมันจะกระตุกอาจจะไม่มาก แต่ก็ทำให้เสียอารมภ์เลยละ เลยว่าจาเปลียนใหม่
    ถามนะครับ เจ้า GF8800GT 512 นี้เล่นเกมนี้ปรับคุณถาพที่ระดับสูง เล่นจะลื่นไหมครับ
    cpu AMD x2 4800+ เมนบอร์ด M2N แรม Kington 1G*2 บัส800 จอAcer 19"
    นี้เครื่องผมอ่ะครับ มีคำแนะนำเชิญได้เลยนะครับทุกท่าน
    ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาอ่าน และตอบนะครับ

ดันๆๆครับ
    ช่วยตอบหน่อยครับ อยากรุ้

Comment

ต่างคับ แต่ว่าไม่น่าเหนผลมากนักนะ อยากเหนผลชัด ไปพวก HD4850 หรือ GF9800GTX+ เลยดีกว่า
      แต่ถ้างบจำกัด 8800GT ก็คุ้ม

รอคนรู้จริงมาแนะนำต่อ ดันๆ

Comment

ต่างกันไม่มาก ถ้าอยากเฟรมเรตเพิ่มขึ้นอีกนิดนึง ก็oc เอา

Comment

^^^
          ถ้าจะ OC นี้ ควรปรับไปที่เท่าไรดีครับ มีค่าที่พอจะแนะนำมั่งไหมครับ

Comment

Originally posted by Picasso View Post

ต่างกันไม่มาก ถ้าอยากเฟรมเรตเพิ่มขึ้นอีกนิดนึง ก็oc เอา
            ตารางนี้ดูได้จากที่ไหนอ่าครับ อยากรู้อ่ะ จาไปดูการ์ดจอตัวเองมั่ง

Comment

ดันๆ ครับ

Comment

Originally posted by amcrew View Post
                ตารางนี้ดูได้จากที่ไหนอ่าครับ อยากรู้อ่ะ จาไปดูการ์ดจอตัวเองมั่ง
                http://www.techpowerup.com/reviews/ ตามนี้คับ

Originally posted by tankung0932 View Post
                ^^^
                ถ้าจะ OC นี้ ควรปรับไปที่เท่าไรดีครับ มีค่าที่พอจะแนะนำมั่งไหมครับ
                "ไปตามนี้เลย"

Comment

อีกซักคำถามนะครับ ถ้าขายตัวEN9600GT ได้ 3000 บาท และ+2200 บาท เพื่อที่จะไปจัดเจ้า GF8800GT มันจะคุ้มกันผลลัพท์ที่ได้มาจากการเปลี่ยนแปลงที่จะเกิดขึ้นกับคอมภ์ผมรึเปล่าครับ TT

Comment

Originally posted by tankung0932 View Post
                    อีกซักคำถามนะครับ ถ้าขายตัวEN9600GT ได้ 3000 บาท และ+2200 บาท เพื่อที่จะไปจัดเจ้า GF8800GT มันจะคุ้มกันผลลัพท์ที่ได้มาจากการเปลี่ยนแปลงที่จะเกิดขึ้นกับคอมภ์ผมรึเปล่าครับ TT
                    ไม่คุ้ม - -+ ไหนถ้าคิดจะอัพแล้วโดไปแล่น 9800gtx+ 48xx ไปเลยดีกว่าครับ

Comment

ถ้าอย่างงั้นก้อ เล่น ข้าม รุ่นไปเลยจะคุ้ม กว่านะ

8800 GT มันเก่าแล้ว

Comment

4850 ครับ เพิ่มตังอีกนิสหน่อย (-..-)

Comment

Working...
                        X