Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามคนที่ใช้ระบบระบายความร้อนด้วยนําคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามคนที่ใช้ระบบระบายความร้อนด้วยนําคับ

คือผมอยากถามคับว่ามันเย็นกว่าใช้แบบพัดลมมั๊ยคับถ้าเทียบกับ HR-01 เนี่ยคับ แล้วมันมีผลเสียอย่างไรบ้างคับแล้วการดูแลรักษาเนี่ยยากมั๊ยคับ ถ้าเกิดสายรั่วมันจะเป็นอันตรายต่อเครื่องมากมั๊ยคับ

ขอบคุณคับ

สายรั่วก็เจ๊งไงคับ มีคนโดนแล้วล่วย

Comment

มันลี่วง่ายมั๊ยคับ แล้วมันจะเย็นคุ้มมั๊ยคับ

Comment

มันเย็นกว่าพัดลมพอควรครับ จะเห็นผลมากๆตอนที่ cpu เปลียนจาก full load มาเป็น idle อุณหภูมิจะลดลงเร็วกว่าพัดลม ถ้าน้ำรั่วก้อเจ๊งครับ

Comment

เย็นกว่าดูหรูกว่า แล้วเเต่ชอบด้วยครับ ถ้ารั่วขึ้นมาก็อย่างที่ว่าแหละครับ

Comment

การรั่วเกิดจากลอยต่อใช่มั๊ยคับ แล้วเราจะมีวิธีไหนอุดมันได้เน่นๆบ้างคับ ผมคิดว่าคงไม่เกิดจากสายหรอกนะคับ เหอๆ

Comment

Originally posted by raatasamut View Post
              การรั่วเกิดจากลอยต่อใช่มั๊ยคับ แล้วเราจะมีวิธีไหนอุดมันได้เน่นๆบ้างคับ ผมคิดว่าคงไม่เกิดจากสายหรอกนะคับ เหอๆ
              ใช้เทปพันเกลียว สีขาวๆที่ใช้กะท่อประปาอ่ะ

Comment

ชุดน้ำที่ได้มาตรฐาน โอกาสรั่วน้อยมากครับ พวก FITTING มันทำมาดีหน่ะ

Comment

ถ้าพวกยี่ห้อดีๆ มีมาตรฐานนี่ เรื่องรั่วน่ะยากครับ
                  ส่วนเรื่องเย็นนี่ ถ้าห้องแอร์ผมว่าใช้ hr-01 แล้วจัดทางลมดีๆ น่าจะดีกว่านะครับ
                  ง่ายดีด้วย ไม่ต้องวุ่นวายเรื่องสายยาง

แต่ก้ออยู่ที่ความชอบด้วยหละครับ เป็นผมจะเลือกชุดน้ำอ่ะ
                  มันตอบโจทย์ทางใจได้มากกว่า ^^"

Ps.ว่าจะหันมาเล่นน้ำเหมือนกัน แต่เป็นโปรเจคถัดจากเคสใหม่ ^^"

Comment

ประสบการณ์คือคำตอบครับ
                    อยากเล่น ก็เล่นเลย
                    เล่นแล้ว ท่านจะเห็นเอง
                    ไม่มีอะไรน่ากลัวครับ
                    เหมือนเล่นTamiya
                    ผิดบ้าง พลาดบ้าง เรื่องเล็ก

Comment

Working...
                    X