Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำร้านขาย จอย Xbox หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำแนะนำร้านขาย จอย Xbox หน่อยครับ

รู้จักร้านใหนขายถูกๆบ้างครับ.....(ใน กทม. นะครับ)...แล้วตอนนี้ไม่ทราบราคามันอยู่ที่เราไรกัน...

อยากทราบเหมือนกัน เผื่อจะจัดมาซักตัวนึง

Comment

สะพานเหล้กแถวสะพาน 16 ร้านไม่มีชื่อใกล้ๆร้าน Happy game อะไรซักอย่างมีจอยแบบมีสายแบบใส่ถุงสีเขียวราคาอันละพันครับ

Comment

ขอบคุณครับ..... ว่าแต่ จอย xbox นี้มันมีของก๊อปรึป่าวครับ.....(กลัวโดนหลอก)..

Comment

จอยก็อป

Originally posted by lima View Post
          ขอบคุณครับ..... ว่าแต่ จอย xbox นี้มันมีของก๊อปรึป่าวครับ.....(กลัวโดนหลอก)..

จอยก็อปหรือเปล่าไม่แน่ใจผมเคยเจอเหมือนกันเดะแต่ไม่มีตราหรือสัญลักษ์อะไรสักอย่างขาวล้วนคนขายบอกของก็อป
          ขาย 1500 ของแท้ 2500 แบบไม่มีสายนะครับ ฟิวเจอ์รังสิต ผลเลยเดินหนี

Comment

ผมว่าไม่มีน้าก๊อปน่ะ - -

Comment

ร้าน CO2 Console ครับ 1350 บาท

Comment

Co2 console อยู่ที่ใหนครับแล้วมีสายหรือไม่มีครับ ??

Comment

hardwarehouse เคยขายอันละ 990 บาทเอง
                  ผมยังซื้อมาตั้ง 2 ตัว..ปัจจุบันใช้แค่ตัวเดียว
                  อีกตัวยังแพ๊คอยู่ในกล่องไม่ได้แกะเลย
                  T.T

Comment

Originally posted by sompolli View Post
                    hardwarehouse เคยขายอันละ 990 บาทเอง
                    ผมยังซื้อมาตั้ง 2 ตัว..ปัจจุบันใช้แค่ตัวเดียว
                    อีกตัวยังแพ๊คอยู่ในกล่องไม่ได้แกะเลย
                    T.T
                    ถูกจัง lloll

Comment

1000 บาทนี่ของแท้ครับรู้สึกจะเป็นจอย OEM มีตรา Microsoft อยู่ถุงสีเขียวที่ใส่ก็มีคำว่า Microsoft เพียงแต่ว่าไม่มี Serial ครับ

Comment

1000 บาทนี่ของแท้ครับรู้สึกจะเป็นจอย OEM มีตรา Microsoft อยู่ถุงสีเขียวที่ใส่ก็มีคำว่า Microsoft เพียงแต่ว่าไม่มี Serial ครับ

Comment

เห็นมีแบบ ไรสาย อยู่ 2 พันกว่า ๆ ว่าจะไปถอยมาซะหน่อย

ไม่ พันทิป ก็ พานเหล็ก

Comment

ถามนอกเรื่องหน่อยครับ ประกันนานแค่ไหน

Comment

ประกันแล้วแต่ตกลงกับร้านครับ ถ้าซื้อตามร้านเกมทั่วไปก็คุยกันเอาเองน่อ ถ้าเป็นHWHก็จะได้ปีนึงเป็นปกติครับ

จนถึงปัจจุบันยังไม่มีของก๊อปออกมาให้เห็น เพราะตัวจอยใช้เทคโนโลยีที่เรียกว่าXinput เรียกได้เลยว่า เป็นเอกสิทธิ์เฉพาะของMicrosoftก็ว่าได้ จะมีแค่จอยMicrosoft Xbox360 กับพวก3rd Party อีกไม่กี่ยี่ห้อเท่านั้นหล่ะครับ ที่จะทำจอยXinputออกมาขายได้ ดังนั้น ใครซื้อก็สบายใจได้ครับ เพียงแค่บางตัวมันดูเหมือนของก๊อปเพราะไม่มีSerialแปะเท่านั้นเอง

คนขายอ่ะ อย่าไปเชื่อเค้ามาก หาข้อมูลเองดีกว่าครับ แล้วเดินเนียนๆเข้าไปซื้อเลย

Comment

Working...
                              X