Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไงดี อยากลง XP บน drive C และ D แบบเลือก boot ได้อ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไงดี อยากลง XP บน drive C และ D แบบเลือก boot ได้อ่ะครับ

ทำไงดี อยากลง XP บน drive C และ D แบบเลือก boot ได้อ่ะครับ

ใช้โปรแกรทอะไร ดี ถึงเลือก boot ได้ทีละ drive อ่ะครับ

แนะนำ หน่อย พร้อมวิธิ
    หรือ แนะนำ ร้านที่ pantip ก็ได้ ครับ
    เพราะต้องการ OS XP ใช้ที่ทำงาน และ OS XP ที่ใช้ที่บ้าน ด้วยอ่ะครับ

ขอบคุณครับ
    แบบว่าทำไม่เป็น ลงเป็นอย่างเดียว แต่ทำ multiboot ไม่เป็รน

ลงที่ C: ก่อนเสร็จแล้วก็ลงอีกทีใน D: ตอนบูตมันจะขึ้นให้เลือกครับ(ผมว่าง่ายกว่า2+OSทั่วไปอีกนะ)

Comment

ถ้าอยากพึ่งโปรแกรมก็ลองโปรแกรมEasyBCD
      เพราะผมใช้Dual boot vista+XP

Comment

BCD นี่ใช้กะ XP --- XP ได้ไหม อ่ะครับ

Comment

ขอถามด้วยคนครับ

คอมผมเคยคำสั่ง fixboot ใน dos (ช่วงนั้นไฟล์บูทหายพี่เลยให้คำสั่งนี้) ปัจจุบันเปลี่ยน M/B ใหม่ เปิดคอมมาก่อนเข้าวินโดว์จะมีให้บูทหลายวินเหลือเกิน มีวิธีแก้ไขไหมครับ ขอบคุณครับ

Comment

Working...
          X