Announcement

Collapse
No announcement yet.

NF6P กับ ECS A780GM-A Black พรุ่งนี้จะซื้อแล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ECS A780GM-A คับ

Comment

NF6P ถึงจะลากไกลกว่า แต่ถ้าพิจารณาจากความสามารถของชิพเซท ไงก็ต้อง black ครับ

PCI-E 1.0 กับ 2.0 มันต่างกันพอสมควร โดยเฉพาะกับการ์ดจอใหม่ๆ

Comment

Originally posted by Maxtrix View Post
        เล่น ECS A780GM-A ต้องทำใจเรื่องเสียงเน่าครับ

ถ้าหาการ์ดมาเสียบก็โอเค

อ่อ ช่ิอง PCI-X กับ PCI อยู่ติดกันมากถ้า Sink ใหญ่ๆ ต้องใส่ PCI อันล่างสุด
        มันเน่าจิงหรอคับ นี่ผมสนใจมันเพราะ กาดร์เสียงนะคับ

Comment

Originally posted by Inspiral View Post
          NF6P ถึงจะลากไกลกว่า แต่ถ้าพิจารณาจากความสามารถของชิพเซท ไงก็ต้อง black ครับ

PCI-E 1.0 กับ 2.0 มันต่างกันพอสมควร โดยเฉพาะกับการ์ดจอใหม่ๆ
          ใช่ๆ ผมคิดแบบคุณผมเลยเลือก black

Comment

Originally posted by wikorn View Post
            ASROCK K10NFULLHDHSLI 780เหมือนกันนะครับ ลดตัวคุณเพื่อเล่นบัสได้ด้วยครับ มันถึงจะพอกัดกันได้หน่อยครับ
            งงคับ ท่านวิกร มันชิดกันผมไม่ค่อยเข้าใจคับ งง มาก ใครก้อได้ช่วยเรีบยเรียงใหม่ทีคับ

Comment

เคส แต่งชะแสบตา เลือกพี่แบ๊คโรด เท่กว่ากันเยอะ

Comment

แค่ 5oo เองเอาecsไปเหอใหม่กว่าทุกอย่าง

Comment

เห็นด้วยอีกคนครับ เล่นECSไปเหอ..

Comment

Originally posted by M 150 View Post
                    ลงซาวน์ถ้าลงแบบออโต้มันเสียงจะไม่มีครับ ในกรณีของผมนะแต่คนอื่นไม่ทราบ เวลาผมลงผมจะลงทีละตัวครับ แต่เน้นลงซาวน์ก่อนครับ เรื่องซิปเซ็ทยอมรับว่าECS ดีกว่าหลายขุมครับ แต่ถ้ามีการ์ดจอก็จบปัญหานี้ไปครับ
                    -ไม่มีปัญหาน่ะครับ เวลาลง มันจะมีpopupของวินโดว์ขึ้นมาให้กดcancle แล้วโปรแกมมันจะลงเอง

ไม่เห็นวุ่นวายอะไรเลยครับ เห็นว่ากลัวกันจัง ทำเป็นกันหรือป่าวหน่ะ

-เรื่องเสียงนี่ อยู่ในระดับดีเลยนะครับ แยกเสียง ได้อย่างชัดเจน ลำโพง ยี้ห้อ Decide ราคาไม่ถึงพัน ก็ฟังเพลง ได้ไพเราะ ดูหนังก็ ตูมๆแล้วครับ

ยิงเวลาเล่น ไครสิท นี่... เปิดเสียงให้สุดเลยนะ มันส์มากครับ (ควรวางลำโพงซ้ายเฉียงเข้าหาเราขวาก็เหมือนกัน ระยะ2ฟุต

จะรู้สึกว่า เสียงเซอร์ราว มากอย่างรู้สึกได้ชัดเจน เลยครับ)
                    Last edited by auubee; 28 Oct 2008, 15:00:06.

Comment

อ้าวว่าเราลงไม่เป็นซะงั้น ท่านเทพก็พูดเกินไป ผมก็บอกแล้วไงผมมีปัญหาเฉพาะตัวนี้ ตัวอื่นผมลงออโต้มันก็โอเค จบเลยยยย

Comment

ASROCK K10NFULLHDH SLI เป็นChip780 เหมือนกัน แต่ VGA เป็น GF8200 ค่ายเขียว
                        ECS A780GM-A เป็นChip780 เหมือนกัน แต่ VGA เป็น HD3200 ค่ายแดง

คู่นี้น่าจะพอฟัดกันหน่อย ราคาก็ใกล้เคียงกันมาก

Comment

Asrock หาแบบสั่งผ่านเน็ตได้ที่ไหนบ้างครับ

Comment

เฮ้ออ ถ่อยแล้ว วันไปหาแทบตายคับ ของหมดลอตพอดี เลยไปเจอที่ BigIT พอดี เหลืออยู่ 4 แผ่น โล่งใจนึงว่าต้องยกกลับแบบธรรมดาสะและ
                            เดี่ยวจะลองลาก 6000+ ดู

Comment

จะเอามั่ง

Comment

Working...
                              X