Announcement

Collapse
No announcement yet.

คุณมีวิธีปลุกใจตัวเองอย่างไร ให้ฮึดสู้!! เล่นเกมหลอนๆจนจบ!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คุณมีวิธีปลุกใจตัวเองอย่างไร ให้ฮึดสู้!! เล่นเกมหลอนๆจนจบ!!!

เรื่องมันก็มาจาก DEAD SPACE เจ้ากรรม สนุกใช้ได้ครับเรียกอารมณ์ร่วมได้ดี แต่มันดีเกินไปจนไม่กล้าเล่นแล้วเนี่ยสิ

เคลื่อนไหวไม่คล่องตัว เล็งช้า ชวนอึดอัด กลัวว่า ตัวไรโผล่มาแล้วจะไม่รอด ทำไม่ทัน ดูแล้วมันไม่เหมือน F.E.A.R. หรือ DOOM ที่ FPS บู๊ยิงแหลกไรแบบนั้น เกมนี้รู้สึกมันพยายามบีบคั้น หลอนได้แรง

เริ่มแรกเลย ผมพยายามทำตัวเป็นนักสำรวจ ทางเดินตามเนื้อเรื่องมีไม่เดิน จะเดินทางแปลกๆจะไปเก็บของ... ประมาณนั้น พอทำท่าจะเก็บเท่านั้นแหละ ผี***เจ้ากรรมที่นึกว่าเป็นศพ เสรือกลุกขึ้นมากัดคอ ...เกือบตาย

จึงได้เรียนรู้ว่า การทำตัวเป็นนักสำรวจมันไม่เวิร์ค .... แต่หลังจากนั้น ไม่ถึง 2 นาที มันมาอีกแล้ว ทางแยกแปลกๆ สุดทางเป็นทางตัน มี ITEM วางล่อจิตวิญญานนักสำรวจอยู่ปลายทาง... แต่ช้าก่อนข้างๆก่อนเลี้ยวเข้าไป มีจุดเซฟ เอ๊ะ! ยังไงวะ แปลกๆนะนี่ เอาวะ ลองเดินไปดู เดินช้าๆ..เกือบบบจะถึงแล้ว...แม่เจ้าว้อยย ไฟดับ เฮ้ย! อะไรวะ ผี***นั่นมันจะมาแดกกรูอีกแล้ววว ถอย จะถอย หันหลังกลับไป.. มืดตื้อ มองไม่เห็นอะไรเลย...ทำไรไม่ถูก ยืนรอให้ไฟติด (ติดซะทีซิโว้ยย) ของก็ไม่กล้าไปเก็บแล้ว... ออกเกม.. มาเข้า OCZ ก่อน..

ร่ายมาซะยาว ตามหัวกระทู้นั้นแล.. มีวิธีปลุกใจยังไงกันบ้างครับ

555555

ถ้าผมกลัว ผมตัวแข็งแล้วจะเรียกแม่ตลอดหากเล่นคนเดียวต้องตะโกนให้แม่ตอบว่า อะไร !!!

ไม่งั้นเลิก 555 เดวโหลดมาเล่นม้าง อิอิ

Comment

ผมว่าการเล่น มันคล้ายๆ RE4 อ่ะ แต่ว่ามันเคลื่นไหวไม่คล่องตัว หันไม่ค่อยจะไป

จะว่าไปผมตกใจบ่อยนะเวลาเล่น แต่ก็ยัวสามารถเล่นต่อไปได้
      เพราะผมชอบเกมแนวนี้อยู่แล้ว
      จะว่าไป ผมนั่งเล่น ไบโอ1 - 4 คนเดียวตอนกลางคืนแบบไฟสลัวๆมาตั้งแต่สมัยม ต้นแล้วล่ะ

แต่เกมนี้พอฆ่าแล้ว ต้องไปกระทืบซ้ำทุกที ฐานทำให้ตกใจ

Comment

น่ากลัวครับ ไม่กล้าเล่น 5555

Comment

ก็อย่าไปเล่นมันสิ 5555

Comment

ลบเกมทิ้ง เเล้วไปนอนคลุมโปง

Comment

นั่นภาพจากคอมท่าน จ.ข.ก.ท. รึป่าวคับ? ภาพสวยดี ปรับเต็มหรือเปล่า? ใช้การ์ดอะไร??

Comment

ฮ่าๆๆ ผมเป็นคนหนึ่งที่ไม่ค่อยกลัวเกมส์แบบนี้เท่าไหร่ ยกเว้นก็ตกใจตรง Sound มันนี้ล่ะ แต่ก็พยายามเปิดให้เสียงมันดังๆเข้าไว้จะได้หลอนๆ เหมือนดูหนังผีประมาณนั้นครับ

เป็นเกมส์ที่เรียกความตกใจและกดดันมากๆไม่แพ้เกมส์รุ่นพี่ดังๆที่เคยทำไว้เลยครับ ผมคิดว่าหลักๆเลยน่าจะมาจาก Sound ครับลองเบาดูหรือให้ได้ยินเสียงไม่มากหรือไม่ถ้ากลัวมากก็ปิดเสียงไปเลย แต่มันจะไม่ได้อรรถรสในการเล่น เปิดไฟเล่น ถ้ามีเพื่อนหรือพี่หรือน้องหรือว่าแฟนนั่งอยู่ด้วยนี้ยิ่งดีใหญ่ แต่ถ้าไม่มีแนะนำว่าไม่ควรเล่นครับ มันหลอนจริ่งเกมส์นี้

ปล.ภาพที่เข้าของกระทุ้ Cap มา เนียนได้ใจมากๆครับ แทบจะไม่มีรอยหยักของเกมส์ให้เห็นเลย
                ปล.2 เป็นเกมส์ที่ต้องประหยัดกระสุนเอามากๆ ถ้ากระสุนหมดนี้เป็นอารมณ์ที่แบบว่า มรีงมากัดกรู.. ให้ตายซะเลยดีกว่า
                Last edited by meen182; 26 Oct 2008, 21:46:18.

Comment

Originally posted by amppeter View Post
                  ผมว่าการเล่น มันคล้ายๆ RE4 อ่ะ แต่ว่ามันเคลื่นไหวไม่คล่องตัว หันไม่ค่อยจะไป

จะว่าไปผมตกใจบ่อยนะเวลาเล่น แต่ก็ยัวสามารถเล่นต่อไปได้
                  เพราะผมชอบเกมแนวนี้อยู่แล้ว
                  จะว่าไป ผมนั่งเล่น ไบโอ1 - 4 คนเดียวตอนกลางคืนแบบไฟสลัวๆมาตั้งแต่สมัยม ต้นแล้วล่ะ

แต่เกมนี้พอฆ่าแล้ว ต้องไปกระทืบซ้ำทุกที ฐานทำให้ตกใจ

เออ.. นั่นก็ด้วย ไอ้ผีตัวเดิม ยิงตายไปแล้ว จะเดินผ่าน แค่จะเดินผ่าน มันกระโดดขึ้นมาได้อีก ทำเสียงหลอกหลอนด้วย ตกใจรอบสอง ยัง มันยังไม่ตาย กระหน่ำซ้ำไปอีกชุด จึงได้รู้.. มันตายแล้วนี่หว่า แค่ฟิสิกส์ในเกมส์ ทำกรูตกใจ -*-

Comment

ปลุกใจโดยแขวนภาพน้อง aoi ไว้รอบห้องครับ

Comment

ถ้าเปนสัตว์ประหลาดแบบ Doom เล่นได้ครับ ถ้าเป็นผี FEAR หรือ Silent Hill อันนี้เล่นไม่ได้ครับกลัวมันหลอนมาก ขนาดใน Brother in Arm ภาคล่าสุดเป็นเกมแอ๊กชั่นสงครามโลกยังจะมีฉากนึงทำให้ผมหลอนได้ติดตา ไม่คิดว่าจะมีในเกมนี้เลย นอกเรื่องมาไกล ถ้าเป็นผมจะเล่นไปเรื่อยให้มันชิน ถ้าชินแล้วมันจะจับทางถูกทำให้หายกลัวครับ

Comment

เปิดTVไปด้วยเล่นไปด้วยไง55555555555555555+

Comment

ผมชอบเกมนี้มาก และ...กลัวด้วย
                          Motivate ด้วยคำว่า....ซื้อแผ่นมาแล้ว ต้องเล่นให้จบ ไม่งั้น เมียด่า!

5555

Comment

เปิดเพลง Rock ไว้เวลาเล่นจะได้ ลดความกดดันครับ ไม่ก็ปิดลำโพงไปเลย เมื่อเวลาดูหนังผีไม่มีเสียงไม่กลัวหรอกครับ (- -")

Comment

อ่านแล้วขำดีครับ alone ผมยังเล่นไม่จบซักที พักนี้เกมเยอะจัง

Comment

Working...
                              X