Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะซื้อชุดHome theater มาต่อกับcomครับ ขอความคิดเห็นหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

อยากรู้ว่ามันไม่ดียังงัยอะครับ ในความคิดผมนะ ซื้อHome theater ก้อout put มาใส่ in put Home theater สัญญาณเสียงมันก้อออกมาเท่ากับเราต่อลำโพงคอมเฉยๆเหมือนกันนิครับ ผมก้อเคยลองต่อกับสตอริโอเก่าๆ ที่มีดู เสียงมันก้อไม่แตกต่างอะไรเลยอะครับ อย่างเครื่องmp3 4 เวลาผมต่อแจ็ก เข้าสตอริโอ เสียงมันก้อดี
    เหมือนกันนิครับ ดีกว่าด้วยซ้ำ เราสามารถ ปรับแต่งเสียงจากHome theater ได้อีก ลูกเล่นก้อเยอะด้วย
    อย่างลำโพงคอม ampมันก้ออยู่ในซัป ปรับได้ก้อแค่เสียงแหลม เสียงเบส ถ้าต่อในHome theater ระบบ
    มันปรับได้เยอะแยะเลย แล้วแต่Home theater นั้นจะลูกเล่นเยอะแค่ไหน

Comment

หาซาวการ์ดแหล่มๆก่อนครับ แล้วดูอย่างอื่นดีกว่างับ

Comment

แต่อยากขอลองแนะนำว่าถ้าเก็บเงินต่ออีก (หรือว่ากัดเกลือแล้วผ่อน) เอาเป็นแยกชิ้น ชุดเล็กที่มี ช่อง 5.1 หรือ 7.1 analog input มันก็จะมันส์ขึ้นถ้าใช้เล่นเกมด้วยนะครับ เพราะถ้าเราใช้ soundcard ที่ไม่มี dolby digital live มันจะไม่ปล่อยเสียง surround ที่เวลาเราเล่นเกมส์ผ่าน spdif ครับ ซึ่งในตอนนี้ asus xonar มี dolby digital live แต่ถ้าเป็นของ creative ต้องซื้อเพิ่มครับ (จากความรู้ที่มี ผิดถูกยังงัย แก้ไขด้วยครับ)

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
          อย่าไปซื้อ inbox มาต่อคอม ด้วยความหวังดี
          ดันคร้าบ อยากทราบเหตุผลเหมือนกัน

Comment

เพราะ กำลังขับ มันน้อยด้วย หนึ่งล่ะ

และการต่อรับสัญญาณจากข้างนอก ได้น้อย หรือไม่ได้เลย

บางรุ่นถอด dts ไม่ได้ด้วยซ้ำ

อย่าเห็นกับของถูก ถ้าเอาถูก มองลำโพง กับ avr ที่ไม่แพงแบบ AJ soken leona ไปเลยดีกว่า คุ้มกว่านะ

อ้อ dvd ที่มันให้มา สู้ตัวละ พันกว่าข้างนอก ยังไม่ได้เลย

Comment

เคยฟังแบบไม่ต่อคอม ที่ Lotus ฟังแล้วส่ายหัวเลยครับ ไม่ไหว งบเท่านี้หาอะไรที่มันเสียงดีกว่านี้ได้เยอะ

แต่ก็แล้วแต่ท่านเจ้าของกระทู้นะครับ

ส่วนตัวผมว่าเสียงมันห่วยอ่ะ ไอ้กำลังขับอะไรนี้สมัยนี้แล้วอย่าไปดูเลยครับ ต้องฟังเอาอย่างเดียว

เห็นบอกมีลำโพง 2.1 อยู่ รุ่นไหน ยี่ห้ออะไรหรอครับ เผื่อเป็นข้อมูล

Comment

แล้วที่บอกไม่ได้อัตถรสนี ้ ขาดอะไรไปหรอครับ เบส รายละเอียด ความดัง หรืออื่นๆ

Comment

น้องผมมันซื้อ ของ sony มา 14,000 เบส เหมือนกระป๋อง
                  ผมบริจาค avr Marazt 3001+mrz ให้มันไป ไม่แตะ sony เลย เห่อๆ

Comment

ต้องลองไปฟังเสียงเทียบเอาดูครับแต่ถ้าท่านไม่เน้นคุณภาพเสียงมากแค่เอาดังๆไว้ก่อนก็ตามงบเลยครับ

ปล.ถ้าสนใจ LG ผมมีชุดนึงครับยังไม่แกะกล่องเลย ผมขายให้ถูกๆครับเป็นของแถมมาจากซื้อ LCD
                    เป็นรุ่น HT352SD PM มาได้นะครับ
                    Last edited by Cruise4; 30 Oct 2008, 03:27:33.

Comment

ปล่อยเท่าไหร่ครับ

Comment

ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ ผมยังไม่รีบซื้อตอนนี้อะครับ รอเก็บข้อมูลก่อน ซื้อแล้วจะได้ไม่เสียใจ +เก็บตังไปด้วย
                        อิอิ ลำโพง2.1 ที่ใช้อยู่ ยี้ห้อ ELZE ครับ เสียงดีใช้ได้ครับ เบสแน่นมาก ซัปตู้ไม้ครับ ผมว่าจะเปลี่ยนทั่งที ซื้อของ
                        ดีๆไปหน่อย ก้อดูคุ้มค่ากว่า ซื้อถูกแล้วคุณภาพไม่ได้แบบที่เราต้องการ ซื้อแล้วเสียใจที่หลังไม่ไหวครับ มีชุดไหนพอ
                        แนะนำมั้ยครับ หลัก1หมื่นก้อได้ครับ แต่ระดับhi-endคงมะไหว แหะๆ ขอแบบดีซาย สวยๆหน่อยครับ ให้เข้ากับจอ
                        ผมใช้จอsamsung 2232gwอยู่ครับ

Comment

...รอฟังอยู่...รอตัดสินใจเหมือนกัน...
                          แล้วถ้าเป็น Sony HT-DDW1600
                          พอจะไหวไหมครับอยากได้ใหม่เหมือนกัน...ของเก่าใกล้หมดบุญแล้ว

Comment

Originally posted by koket07 View Post
                            ...รอฟังอยู่...รอตัดสินใจเหมือนกัน...
                            แล้วถ้าเป็น Sony HT-DDW1600
                            พอจะไหวไหมครับอยากได้ใหม่เหมือนกัน...ของเก่าใกล้หมดบุญแล้ว
                            ผมเคยใช้ sony อยู่ครับ ผมว่าเสียงมันบ้านๆ บ้าพลังนะครับ
                            ผมไม่ค่อยมีความรู้เท่าไหร่ แต่ก็ได้ลองเล่นมาหลายชุด
                            ผมว่างบประมาณ 30,000 ไปเล่นพวก avr maranzt yamaha หรืออื่นๆ + ลำโพงคู่หน้า
                            ส่วนอื่นๆค่อยเติมเอา ผมว่าจะดีกว่ามากนะครับ

Comment

Sony HT-DDW1600 มัน inbox กลายพันธ์ครับ

Comment

ขึ้นอยู่กับงบประมาณมากกว่าครับ ถ้าให้ดีก็ต้องเป็น AVR + ลำโพงแยกชิ้น+sub woofer ขั้นต่ำๆก็ 3หมื่น up แล้ว แต่ถ้างบประมาณมีจำกัดไม่ถึงหมื่น HTIB ก็น่าจะเป็นทางเลือกที่ดีสุดสำหรับงบประมาณขนาดนั้น
                                เท่าที่เคยใช้ HTIB ของ LG เสียงก็ไม่ได้เลวร้าย ดูหนังก็สนุกใช้ได้คุ้มราคามาก แต่คงสู้ชุดที่เป็น AVR จริงๆไม่ได้ เสียแต่รุ่นที่คุณว่ากับอีกหลายๆรุ่นมันไม่มีช่อง digital in เลยเอามาต่อกับคอมไม่ได้
                                ผมแนะนำเป็นรุ่นนี้แทน HT503SH ราคา 6-8พัน มีช่อง optical input เอามาต่อกับคอมได้เลย แถม DVD ยัง upscale เป็น 1080p ได้อีก เสียงก็ใช้ได้รุ่นนี้ LG มันโม้ว่าปรับแต่งโดย Mark Levinson ด้วย

Comment

Working...
                                X