Announcement

Collapse
No announcement yet.

+++มีปัญหากับโปรแกรม WinDVD 9 ครับ+++

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• +++มีปัญหากับโปรแกรม WinDVD 9 ครับ+++

สเปคผม
    CPU : AMD Athlon X2 4200+@2.58GHz
    RAM : Kingston 2GB DDR400@470MHz
    VGA : Galaxy 9600GSO 384Mb
    Sound Card : Creative Sound Blaster Live! [SB0100]

มีปัญหาเวลาดูหนัง DVD ครับ ดูตอนแรกๆ เสียงจะตรงปกติดี แต่พอนานๆ เข้า เสียงจะเริ่มมาก่อนครับ คือเสียงมันจะเร็วกว่าภาพ ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไรหรอครับ?

ที่ผมเซ็ต ก็มีแค่ลำโพง 6 Channal และก็ติ๊ก All2HD ปรับเป็น Cinematic Look แล้วก็ติ๊ก Fix Aspect Ratio ออกแค่นั้นเองครับ

ผมก็เป็นครับ อยากรู้เหมือนกัน

Comment

ผมไม่เป็นคับ อยากรู้ว่าปรับความกว้างของหนังให้มันใหญ่ขึ้นทำยังไงคับ แถบดำมันใหญ่มากเลย

Comment

Originally posted by hate-bbb View Post
        ผมไม่เป็นคับ อยากรู้ว่าปรับความกว้างของหนังให้มันใหญ่ขึ้นทำยังไงคับ แถบดำมันใหญ่มากเลย
        ไปที่รูปเฟือง ไปที่แถบ Audio/Video Setup แล้วติ๊ก Fix Aspect Ratio ออกครับ

Comment

เดี๋ยวเย็นนี้กลับไปดูที่บ้านให้ครับ ว่าทำไง

Comment

Originally posted by Dojo-mAn View Post
            เดี๋ยวเย็นนี้กลับไปดูที่บ้านให้ครับ ว่าทำไง
            ของผมหรือของคุณ hate-bbb ครับ

ถ้าของผม ขอบคุณมากครับ

Comment

Originally posted by hate-bbb View Post
              ลองดูจากโปรแกรมอื่นมันใหญ่แบบนั้นหรือเปล่าครับ ?

Comment

ทำไมเหมือนประเด็นกระทู้ผม มันไม่มีใครสนใจยังไงไม่รู้ -*-

Comment

อยากรู้ จึงต้องดันอีกรอบครับ มีปัญหาจริงๆ T_T

Comment

ปัญหาน่าจะเกิดจากการที่ประมวลผลเสียงไม่ทันมากกว่าครับ

ลองส่งเสียงออกจากWinDVDเป็นSPDIFดูครับว่าหน่วงหรือป่่าว

Comment

เทพWinDVDหายไปใหนไม่ยอมมาตอบ

Comment

Originally posted by หัวโบราณ View Post
                        ปัญหาน่าจะเกิดจากการที่ประมวลผลเสียงไม่ทันมากกว่าครับ

ลองส่งเสียงออกจากWinDVDเป็นSPDIFดูครับว่าหน่วงหรือป่่าว
                        คือว่า เสียงมาเร็วกว่าภาพนะครับ ไม่ใช่ภาพมาเร็วกว่าเสียง คือเสียงมันมาก่อนน่ะครับ ไม่รู้ว่าซาวการ์ดดีเกินหรือเปล่า

Comment

Originally posted by KuLiKo View Post
                          คือว่า เสียงมาเร็วกว่าภาพนะครับ ไม่ใช่ภาพมาเร็วกว่าเสียง คือเสียงมันมาก่อนน่ะครับ ไม่รู้ว่าซาวการ์ดดีเกินหรือเปล่า
                          งั้นแก้ไขCPUประมวลผลภาพไม่ทัน อิอิ

แต่ผมว่าลองดูว่ามีProcessใดในTask managerมันรันอยู่หรือป่าวครับ เลยทำให้ตอนดูหนังทำให้เกิดการหน่วงขึ้น

Comment

Originally posted by หัวโบราณ View Post
                            งั้นแก้ไขCPUประมวลผลภาพไม่ทัน อิอิ

แต่ผมว่าลองดูว่ามีProcessใดในTask managerมันรันอยู่หรือป่าวครับ เลยทำให้ตอนดูหนังทำให้เกิดการหน่วงขึ้น
                            ผมรีต๊าดคอมมาเพื่อเปิดดูหนังโดยเฉพาะ มันก็เป็นแล้วอะครับ ตั้ง Priority เป็น High แล้วก็ไม่ได้ช่วยอะไรเลย Y_Y เศร้าจิต

ผมควรทำยังไงต่อดีครับ

Comment

ดันหน่อยครับ

Comment

Working...
                              X