Announcement

Collapse
No announcement yet.

DDR2 bus800 กับ bus400 เห็นความต่างตอนเล่นเกมส์แบบเห็นชัดไหมครับ??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• DDR2 bus800 กับ bus400 เห็นความต่างตอนเล่นเกมส์แบบเห็นชัดไหมครับ??

DDR2 bus800 กับ bus400 เห็นความต่างตอนเล่นเกมส์แบบเห็นชัดไหมครับ??

หรือรอ bus 1066 , 1200 มาไทย (เต็ม Max ของ DDR2 ไปเลย)

ขี้เกียจรอ DDR3 แล้วกว่าจะมาขอบคุณครับ

1066 มาแล้วไงครับ หลายเจ้าแล้ว

ถ้า 800 กับ 400 ต่างแค่ไหน ง่ายๆก็เอาลบกันครับ

Comment

ต่างกันครับ

Comment

เล่นเกมก็ไปเน้นหนักกันที่การ์ดจอหน่อยจิ ....

Comment

จะว่าชัดไหม ผมว่าน่าจะเห็นๆ้เลยนะ แต่ถ้าจะเปลี่ยนบอร์ดด้วยเรื่องนี้สู้ไปอัพการ์ดจอจะรู้สึกกว่า

Comment

1 เท่าตัว

Comment

ตามนั้น (แอบเนียน)

Comment

ถ้าวัดกันที่คะแนน ก็ต่างกันจริงๆครับ ความเร็วต่างกันประมาณ เกินครึ่ง แต่ไม่ถึงกับเท่าตัว

แต่กุญแจมันอยู่ที่ว่า คุณใช้ CPU รุ่นไหน แล้วมันแรงพอที่จะทำให้ Ram บัส 400 เป็นคอขวดหรือปล่าว

เช่นถ้าใช้ CPU หัวเดียว จะแรมบัส 400 หรือ 800 ก็ไม่แตกต่าง

แต่ถ้าใช้ 2 หัว มันก็ต้องดูที่ GHz ว่า สามารถทำให้ Ram บัส 400 เป็นคอขวดหรือไม่

แต่ถ้าแรม 3 หัว ขึ้นไป แรมบัส 400 นี่ไม่พอแน่ครับ ต้องใช้สูงกว่านั้น ตามกำลังความเชื่อแล้วครับงานนี้

ปล. ผมแนะนำขั้นต่ำ ให้ใช้ 800 ครับ ตอนนี้ เพราะว่าแรมราคาถูกมากมาย

Comment

เทส memory bandwidth เห็นจะๆ คะแนน***งกันเยอะ

Comment

ถ้า 400MHz / 800MHz

ในระดับ 2GB เท่ากัน ต่างนะตอนเข้าโค้ง จะเห็นความกระตุก และลื่นไหล

แต่ถ้า 800MHz / 1200MHz นี่แทบไม่ต่าง (GRID)

Comment

เคยไปดู Pantip เห็น Ram DDR2 bus 800 ตัวละ 2 GB 1250 บาท

แล้ว Ram DDR2 bus 1066 ตัวละ 2 GB ราคา เท่าไรครับ????

ขอบคุณครับ

จริงๆ กะใช้งานกราฟฟิก 3D ด้วยมันต้องใช้Ram 8 GB จำนวนโพลิกอนจะสูงขึ้นครับ
                      กะซื้อRam 4 อัน

Comment

Originally posted by poptepleela View Post
                        เคยไปดู Pantip เห็น Ram DDR2 bus 800 ตัวละ 2 GB 1250 บาท

แล้ว Ram DDR2 bus 1066 ตัวละ 2 GB ราคา เท่าไรครับ????

ขอบคุณครับ

จริงๆ กะใช้งานกราฟฟิก 3D ด้วยมันต้องใช้Ram 8 GB จำนวนโพลิกอนจะสูงขึ้นครับ
                        กะซื้อRam 4 อัน
                        Corsair DDR2 800MHz CL5 2GB ที่ advice ตัวละ 890บาท

เล่น 4x2GB = 4x890 = 3,560บาท

---------------------------------------------------------------------------

ถ้า DDR2 1066MHz เห็นของ Kingmax แต่เป็น 1GB นะ ตัวละ 780บาท

ส่วนยี่ห้ออื่นๆ 1066MHz นี่แพงแระ
                        Last edited by AmaKatsu; 27 Oct 2008, 10:49:49.

Comment

ต่างกันมาก ผมมีที่บ้านตัวเก่า 400 ใหม่ 800
                          ผลนะขาดลอยเล่น เกมออนไลน์ 400 ช้าตลอด

เง้อไม่รุ้ทำไง ได้แต่ทำใจ คอมมันเก่า

Comment

ใครมีผลเทส เอามาโชว์ให้เห็นกันเลยครับ..

Comment

bus 400 เหมือนกันแต่ cpu คนละตัว ส่วน bus 800 ผมไม่มีผลมาให้ชมครับ

Comment

Working...
                              X