Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมมีปัญหาคร๊าบ เพิ่งซื้อโน้ตบุ๊คมาวันนี้เอง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมมีปัญหาคร๊าบ เพิ่งซื้อโน้ตบุ๊คมาวันนี้เอง

โน้ตบุ๊คที่ผมซื้อมา asus F8SG 4P02C

intel core 2 duo cpu T93oo 2.5 GHz แรม 2 GB การ์ดจอ nvidia geforce 9300M G

ปังหาของผมคือ เวลาผมย้ายหน้าต่าง ไปมาอะครับ มันกระตุกอ่ะครับ

มันเป็นเพราะอะไรหรอ

ช่วยบอกผมที

ผมควรยกไปให้ที่ร้านดูให้ไหมครับ

ที่ร้านลงวินโดว์ Xp ให้ผมครับ

ไม่ได้ลงไดร์ฟเวอร์การ์ดจอปะครับ หุหุ

ลองลงดูก่อนครับ

Comment

Originally posted by WinZer View Post
      ไม่ได้ลงไดร์ฟเวอร์การ์ดจอปะครับ หุหุ

ลองลงดูก่อนครับ
      อย่างที่เค้าว่าละครับ เคยเป็นบ่อยตอนลงวินโดว์ใหม่

Comment

ไม่ได้ลงไดร์เวอกาดจอ ชัว

Comment

ถ้าลง Driver แล้ว อาจจะ Driver มีปัญหา หรือไม่ตรงรุ่นอ่ะครับ

Comment

หรือไม่ก้อ ยังไม่ได้ปรับค่า เป็น High performance เสียบอะแด๊ปเตอร์ ปรับซะนะ ถ้าใช้แบต ปรับ power saving หรือโหมดอื่นๆ มันก้อ เป็นไปได้ ที่จะกระตุก ท่านต้อไปปรับ เอาเองว่าจะเลือกใช้ CPU GPU อย่างไร ในโหมด นั้นๆ สามารถปรับได้ครับ

ในคอนโทลพาเนล ตรงพาวเวอร์

Comment

Working...
            X