Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตกลงว่า8800GTกับ9800GTแรงเท่ากันเหรอคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตกลงว่า8800GTกับ9800GTแรงเท่ากันเหรอคับ

1.คือเห็นหลายคนบอกว่ามันใช้ชิป ตัวเดียวกัน สรุปว่ามันแรงเท่ากันเหรอคับ
    คือตอนแรกผมคิดว่าจะซื้อ9800GT แต่มันแพงกว่า 8800GT อะคับ
    ถ้ามันแรงเท่ากันก็จะได้ซื้อ 8800GT ดีกว่า

2.แล้ว GT-GTX-GTX+ มันแตกต่างกันยังไงเหรอครับ

ใครพอจะทราบมาช่วยตอบผมทีนะครับ

ส่วนตัวผมเลือก8800เพราะมันคือตัวเดียวกัน อิอิ

Comment

9800 GT แรงกว่า 8800GT ประมาณ 10 % ครับ

Comment

Originally posted by ihaks View Post
        9800 GT แรงกว่า 8800GT ประมาณ 10 % ครับ
        ไม่ถึง 10% แน่นอน ไม่เกิน 5% น่าจะได้

9800GT คือ 8800GT ที่เอามา oc
        จาก core600>675
        ถ้า 8800GT oc บ้างก็ได้เท่ากัน หรือแรงกว่า เพราะมันชิปเดียวกันเปะๆ ขนาดผลิตก็เท่ากัน

Comment

มานคือชิพตัวเดียวกันครับ แต่ซีรี่ส์ 9 มานเอามาเพิ่มความเร็วและใส่เทคโนโลยีใหม่นิสหน่อย

GT ย่อมาจาก POK GA TI คือ ปกติ
          GTX ย่อมาจาก POK GA TI XREM คือ ปกติเสริม(เสริมอะไรนิสๆ หน่อยๆ)
          GTX+ ย่อมาจาก POK GA TI XREM PLUS คือปกติเสริมแล้วบวกเพิ่มเข้าไปอีก

ความแรง ก้อแนวๆ อย่างที่แปลไว้นั่นละครับไม่ใช่ก้อใกล้เคียง (จ๊ากกก)

Comment

ตัวอักษรท้ายเลขคือตัวบอกความแรงครับ

ประมาณนั้น

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

POK GA TI
                ชอบๆ ขอนะ

Comment

Comment

ตามตารางเลยครับ น่าจะไม่ต้องอธิบายน่ะครับ มีความต่างตรงราคา เหอๆๆๆ
                    V
                    V

Last edited by automatics; 27 Oct 2008, 06:59:14.

Comment

เดียวกันชัดๆ
                      ใคร Core / Mem เยอะกว่าก็แรงกว่า (ถ้า Core/Mrem เท่ากันก็แรงเท่ากัน)

Comment

แฝดคนละ Bios

Comment

เอา 8800GT คุ้มกว่าเยอะเลย

Comment

ดูราคาก่อนครับ แฝดคนละ Bios

Comment

ซึ่งตอนนี้ก็มี Mod Bios 8800GT to 9800GT ออกมากันแล้ว ลองดูกันรึยังคับ

Comment

Working...
                              X