Announcement

Collapse
No announcement yet.

จริงหรือป่าวครับ..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จริงหรือป่าวครับ..

คือว่าผมกำลังจะซื้อ windowXP มาใช้ในร้านเกมส์ครับ
    จริงหรือป่าวครับที่ว่าจะต้องใช้ XPpro เท่านั้น เพราะXPhome
    ไม่supportบางเกมส์ ถ้าผมใช้XPproกับSever แล้ว XPhomeกับClient
    จะได้หรือป่าวครับ จะได้เซฟต้นทุนอะครับ
    รบกวน ช่ายให้คำแนะนำด้วยครับ..

XP home ถ้าใช้กับ cpu ที่เป็น multi core แล้วจะไม่เต็มที่

ส่วนเรื่องไม่ support บางเกมส์นี่ ยังไม่เคยเห็นนะ - - หรือผมไม่ได้ลองทุกเกมส์ก็ไม่รู้

Comment

ผทว่ามันไม่น่าจะเกี่ยวนะครับ

Comment

Working...
      X