Announcement

Collapse
No announcement yet.

ECS Black จะใส่การ์ดเสียงเพิ่มต้องปิดค่้าอะไรบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ECS Black จะใส่การ์ดเสียงเพิ่มต้องปิดค่้าอะไรบ้างครับ

พอดีได้ Sound Blaster Audigy 2 ZS แจ๊คทองมาครับ

จะมาใส่กับ ECS Black ไม่ทราบว่าต้องเข้า BIOS ปิด function อะไรบ้างครับ

ปิด HD Audio controller ใน Bios ครับ

Comment

ถามเผื่อด้วยคนจิ

ใช้ ECS Black เหมือนกัน เวลาลง Driver X-Fi XtremeMusic แล้วเครื่องค้างไปเลย ทำไงดีครับ
      ลงวินโด้ใหม่ก็ไม่หาย ทั้ง XP Vista เป็นเหมือนกันหมด คือเครื่องค้าง
      แต่ผมยังไม่ได้ลองเอา Sound X-Fi ไปลองกับเครื่องอื่นเลย

Comment

#3 ของผมเข้า Win ได้รอบแรกลง Driver บูทใหม่ค้างที่หน้า POST

ต้องกด RESET ถึงจะเข้าหน้าจอบูท Windows จากนั้นก็ค้างที่จอดำเหมือนกัน

Comment

Originally posted by aut View Post

ใช้ ECS Black เหมือนกัน เวลาลง Driver X-Fi XtremeMusic แล้วเครื่องค้างไปเลย ทำไงดีครับ
          ลงวินโด้ใหม่ก็ไม่หาย ทั้ง XP Vista เป็นเหมือนกันหมด คือเครื่องค้าง
          แต่ผมยังไม่ได้ลองเอา Sound X-Fi ไปลองกับเครื่องอื่นเลย
          เป็นเหมือนกัน

Comment

ผมใช้ 0060 ลงได้ปกติดีนี่ครับ ใช้KX ไดร์เวอร์

Comment

Originally posted by aut View Post

ใช้ VGA on board ใช่มั๊ยท่าน..........ต้องใช้การ์ดจอแยกครับถึงจะใช้ Sound X-Fi ได้ครับ
              ผมก็เคยเป็นแบบนี้อยู่เหมือนกันครับ งงเลย
              ปล.เเต่ตอนนี้เปลี่ยนเป็น AX78...แจ่ม

Comment

Originally posted by Avril View Post
                ใช้ VGA on board ใช่มั๊ยท่าน..........ต้องใช้การ์ดจอแยกครับถึงจะใช้ Sound X-Fi ได้ครับ
                ผมก็เคยเป็นแบบนี้อยู่เหมือนกันครับ งงเลย
                ปล.เเต่ตอนนี้เปลี่ยนเป็น AX78...แจ่ม
                ใช้ VGA on board ครับ
                อย่างงี้ก็แสดงว่า บอร์ดห่วยนะซิครับ เซ็ง....เลย
                กะใช้แค่การ์ดจอ ออนบอร์ดอ่า เครื่องนี้ผมใช้โหลดบิท กับฟังเพลงเฉยๆ

Comment

ของเรา เลือก ออโต้นะ แล้วก็ใช้ได้

Comment

Working...
                  X