Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีวิธีเชคยังไงว่าไรท์เตอร์เสีย !?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีวิธีเชคยังไงว่าไรท์เตอร์เสีย !?

คือผมเพิ่งไปถอยไรท์เตอร์มาตัวนึง คือ PHILIPS ราคา 700 กว่า ๆ

ผมใช้อยู่ น่าจะไม่ถึงเดือน เขียน cd ไปไม่เกิน 20 แผ่น

แต่ตอนนี้เกิดปัญหาเขียนแผ่นแล้วค้างไปเลย ทำอะไรไม่ได้ต้อง restart อย่างเดียว

พอเอาแผ่นไหนใส่ก็ไม่อ่าน พอกดเข้าไดร์ฟก็ไม่เข้า เกิดอาการค้าง

ใครพอจะมีวิธีแก้เคสนี้บ้างครับ

รบกวนด้วยนะครับ .. ขอบคุณทุกท่านมาก

ลองอัพเดท เฟริมแวร์ดูจิ ดูรุ่นที่บนตัวDVDเลย

ของผมเคยไฟตกแล้วมันไรท์แล้วค้าง ว่าจะเอาไปเคลมลองอัพเฟริมแวร์ดูดันหาย มีชีวิตอยู่จนทุกวันนี้เลย

Comment

ขอบคุณมากครับผม

ว่าแต่ อัพเฟิร์มแวร์ยังไงหว่า

Comment

ลองเอาไปต่อกับเครื่องอื่นดูก็รู้แล้วครับ ว่าเสียหรือไม่เสีย

Comment

ลองไร้แผ่นดู ไร้ไม่ได้ก็เสียครับ

Comment

หรอ คับ ของผม lg ไรท์ไม่ได้ อ่านได้บ้าง อัพแล้วหายปะ ยังคงเป็ฯเครื่ีองประดับ(ประดับจริงๆ ใช้มะได้แต่สวย)

Comment

ผมเจ๊งไปเลย - -*

ประมาณเดือนนึงอ่ะ เศร้าใจจริงๆ

Comment

หรอ คับ ของผม lg ไรท์ไม่ได้ อ่านได้บ้าง อัพแล้วหายปะ ยังคงเป็ฯเครื่ีองประดับ(ประดับจริงๆ ใช้มะได้แต่สวย)
                ผมว่าไม่น่าจะได้นะ แต่ยังไงลองดูก็ไม่เสียหายยังไงก็เป็นเครื่องประดับไปแระ อัพเฟริมแวร์ก็เหมือนอัพไดร์เวอร์มันแระ

ผมเจ๊งไปเลย - -*
                ประมาณเดือนนึงอ่ะ เศร้าใจจริงๆ
                เดือนเดียวก็ยังไม่หมดประกันดิ เอาไปเคลมโล๊ดดดด

Comment

Working...
                X