Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำทางเลือกอีกทาง สำหรับท่านที่กำลังจะซื้อ Q6600

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ไม่แปลกครับ
    เพราะไปถามเจ๊ที่ร้านประกอบ sever พันติ๊ปชั้น 3 หรือ 4 มั้ง
    แกก็แนะนำ Xeon แทนพวก Q
    คนที่มาประกอบก็ทำงาน render หรือก็พวกวิดีโอทั้งนั้น
    ถ้าจะให้ดีควรจับคู่กับบอร์ด Intel แล้วก็แรม Full Buffer สักคู่นะคับ (แต่อย่างหลังนี่ราคามันทำร้ายจิตใจมาก)

Comment

เทียบกับ hdd มันก็น่าจะเป็น WD YS ที่ผ่านการเทสว่าเสถียรกว่าปกติจึงได้รหัสเทพมา

xeon 3220 ก็คือ q6600 ที่ผ่านการคัดเลือกมาแล้ว

ประมาณนี้ใช่ปะ

แต่ก็ไม่มีตังซื้ออยู่ดีแหละ

สรุปง่าย ๆ Xeon ดีกว่า Quad ธรรมดาที่ spec เดียวกัน

Comment

อืม Xeon มันน่าใช้กว่าอยู่แล้ว

แถมราคาแบบนี้ยิ่งไม่น่าพลาด

เอาของดี มาบอก ดันมีพวกรู้จริง มาบอกว่า Xeon เล่นเกมไม่ดี

พวกรู้จริงต้องเจอแบบนี้

แล้วยังเรื่องงาน render พวกรู้จริงเดี๋ยวมันจะต้องโดน

Comment

ไม่ทราบราคาอ้างอิงจากเว็ปไหนเหรอครับ กะลังว่าจะเปลี่ยน cpu ใหม่อยู่พอดีเลย ลังเลๆกะไอ้ Q6600 อยู่

แต่พอดีผมอยู่ ตจว ไม่รู้ว่าจะหาไอ้เจ้า xenon ได้รึเปล่าล่ะซิ ถ้าไม่สั่งจากเว็ปรึไม่ก็ให้ร้านสั่งให้

เฮ้อ

Comment

ถ้าอยากได้จริง รีบหน่อยดีกว่า ไม่รู้ราคาแบบนี้มันจะมีมาอีกเมื่อไหร่ ผมก็อยากได้แต่มี Q6600 อยู่แล้ว

ปกติ Xeon ราคามันแพงกว่าซีพียูทั่วไปหลายตังมาก ราคาแบบนี้มีไม่บ่อย

http://advice.computerok.co.th/~advi.../normal_price/

Comment

โอ้ว advice สั่งของยังไงหว่าไม่เคยสั่ง

แต่สงสัยจะได้ลองก็เพราะ xeon นี่แหละ

Comment

บอร์ดผมใส่ได้หรือเปล่าครับ GIGABYTE P35DS3P ผมก็เคยคิดแบบนี้แหล่ะว่ามันเหมือนQ6600 กะว่าจะซื้อเปลี่ยนตัวเก่าที่ใช้อยู่อ่ะครับย้ำความมั่นใจให้หน่อยยังไงก็ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

Comment

น่าจะได้ เพราะสุดท้ายผมก็ไปเจอผลทดสอบในเวบของ futuremark เหมือนเดิมอ่ะ

http://service.futuremark.com/compare?3dm06=7197233

Comment

น่าสนๆ

Comment

ขอบคุณที่ชี้ทางสว่างครับ

ปล. ไม่ต้องไปสนใจกบที่อยู่แต่ในกะลาหรอกครับ พวกนี้มีเยอะ
                      Last edited by Amagin; 27 Oct 2008, 21:54:05.

Comment

ผมเจอแล้วครับบอร์ดตัวเดียวกับของผมเลยใส่ได้ชัวร์ P35DS3P ขอบคุณครับคุณ ARES

Comment

โอ้ววววววววววววว ใส่แล้ว พอมีคนมาถาม คงเทพน่าดูงับๆๆ

Comment

อยากลองใช้บ้างแต่ไม่ค่อยมีคนใช้เลยอะ

Comment

ตอนนี้มีของรึเปล่าน่าสนใจมาก

Comment

ราคากับราศีดีมาก ฟันธง...

Comment

Working...
                                X