Announcement

Collapse
No announcement yet.

แผนที่บนเว็บspeedtest.netจะอ้างอิงตามประเทศทีเราอยู่ตอนนี้หรือว่าอ้างอิงตามวินโดว์คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แผนที่บนเว็บspeedtest.netจะอ้างอิงตามประเทศทีเราอยู่ตอนนี้หรือว่าอ้างอิงตามวินโดว์คับ

แผนที่บนเว็บ speedtest.net จะอ้างอิงตามประเทศทีเราอยู่ตอนนี้หรือว่าอ้างอิงตามวินโดว์คับ ผมสงสัยว่าุถ้าเราอยู่ประเทศไทย ก้ขึ้นแผนที่ประเทศไทย แล้วถ้าไปต่างประเทศแล้วเทสละ จะขึ้นแผนที่ประเทศไทยหรือป่าว(วินโดว์ตั้งค่าไว้ เวลาไทย,ประเทศไทยฯลฯ) หรือว่าขึ้นตามแผนที่ประเทศนั้นๆ และISPในประเทศนั้นเลย แล้วพวกประเทศอังกฤษ มีบริษัททรู อินเตอร์เน็ตป่าวคับ

Ip Address ของคุณครับ

Comment

IP หรอคับ แล้วถ้างั้นไปอยู่ประเทศอื่นๆ แต่เครื่องยังเป็น IP เดิมแผนที่ก้เหมือนเดิมสิคับ ไม่รู้ผมเข้าใจถูกไหมคับ

Comment

ไปอยู่ประเทศอื่น Ip Address ไม่มีทางเป็น ip เดิมได้ครับ100% เ้ราพุดถึง REAL IP ไม่ใช่ Private ip 192 172 10 ที่ใช้ใน office หรือ บ้าน

เว้นแต่....หากคุณต่อ VPN ipของคุณจะเป็น ip ที่ Tunnel destination ที่ไป Terminated เช่น Connect มาที่ 203.146.50.100 ก็คือประเทศไทย connection แบบ PPTP Ipsec หรือ GRE เวลาตรวจสอบเวปพวกนี้ก็เป็น Thailand แต่ต้อง VPN ครอบนะครับ
        Last edited by X-MEN-GUY; 27 Oct 2008, 07:35:34.

Comment

Working...
        X