Announcement

Collapse
No announcement yet.

SPEC นี้ Enermax 460 W เอาไหวมั้ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• SPEC นี้ Enermax 460 W เอาไหวมั้ย

C2D E8500
    P5Q Deluxe
    G.SKill PI 4 GB
    ATI 4870
    Harddisk อีก 2 ลูก
    พัดลม Tt thunder blade 7 ตัว
    460 w จะไหวมั้ยหว่า ผมกลัวไม่ไหว จะซื้อชุดใหม่ แต่กลัว power ตัวเก่าเอาไม่อยู่ 4870 กินน่าดู

พอแบบมีเสียวอ่ะ ขนาดสเปคเครื่องผมยังไม่กล้าเสียบพัดลมเยอะเลย

Comment

น่าหวาดเสียวไม่ocพอลุ้นแต่ oc มองท่าจะไม่เหลือแฮะ

Comment

full load ผมว่าอาจจะดับนะ

Comment

ถ้าลองคำณวน ตาม spec แล้วไม่น่าจะพอนะครับ ปริ่มมากๆ
          ตามเว็บนี้ http://www.extreme.outervision.com/p...ulatorlite.jsp

ยังไงผมว่าควรจะเผื่อไว้อีกหน่อย หากเกิด peak watt คอมจะได้ไม่ดับ

ปล.ถ้าผมจำไม่ได้ตัว 460W ไม่มี 80plus ใช่ไหมครับ

Comment

น่าจะพอ (มั้ง)
            ถ้ามี PSU อยู่แล้วลองดูก่อนก็ได้ ไม่พอควรเปลี่ยน PSU

Comment

พอครับ

Comment

ผมว่าพอแบบน่ากลัว

Comment

ต้องลอง 5555+ ผมก็ใช้ตัวนี้แต่อุปกรณ์ไม่เยอะเท่าไหร่

Comment

ใช้ 550 w ดีกว่า คับ ไม่เสียว+++++++++++++

Comment

สงสัยมีปริ

Comment

Working...
                      X