Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไม เมนบอร์ด Asrock จึงไม่เป็นที่นิยม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไม เมนบอร์ด Asrock จึงไม่เป็นที่นิยม

เห็นราคามันก็ถูกมองแล้วน่าจะดีกว่าของ Asus หรือ Gigabyte แต่ราคามันกลับถูกกว่าเยอะ แล้วเพราะอะไรคนถึงใช้น้อยกว่าพวกยี่ห้อดังๆครับ หรือมันพังง่าย oc ได้น้อยใช้ยาก

ลากไม่มันมั่ง

Comment

ใครบอกใช้กันน้อย
      User ทั่วไป ใช้กันเยอะมาก
      แค่ไม่ค่อยพูดถึงเท่าใหร่ เพราะส่วนใหญ่ เอาไปใช้งานธรรมดามากกว่า

Comment

ถ้าเอาไปใช้งานธรรมดาอ่ะ โอเคเลยที่ไม่ค่อยพูดถึงเพราะส่วนใหญ่ในนี้ power user กันทั้งนั้น คนใช้กันเยอะนะคับ เครื่องเก่าผมก็ใช้

Comment

ผมก็ใช้ แรงดี ลากมัน คุ้มราคา

Comment

ถ้าใช้งานธรรมดาก็โอเค(ออฟฟิสใช้) แต่ถ้าเอามาลาก cpu ไม่ค่อยมันลากไม่ค่อยไป การปรับค่าไม่ค่อยละเอียด

Comment

ใช้กันเยอะนะครับ..ผมก็ใช้ อิอิ

Comment

ECS ก็อย่างเยอะ ร้านที่ผมเคยไปทำงานด้วย ประกอบเป็นประจำ วันล่ะไม่ต่ำกว่า 5 เครื่อง *30 = 150 ไปแล่ะ

Comment

นิยมครับ ในส่วนของผู้ใช้ตามบ้านทั่วไป ไม่พังง่ายหรอก เเต่ถ้าพุดถึงเรื่อง Oc จะไม่ค่อยพูดถึงกันมาก เพราะการปรับต่างๆยังไม่ถึงใจ คอ OC

Comment

คนใช้ไม่น้อยนะครับ ยี่ห้อนี้ถ้าเทียบราคากับประสิทธิภาพผมว่าคุ้มมากนะ

ถ้าเลิกทำ 24pin กลางบอร์ดจะแจ่มกว่านี้อีก (หรือมันไม่ยอมให้เสียเอกลักษณ์)

Comment

เฮ้ย......ใครบอกเค้าใช้กันน้อย

ของเค้าขายดีีออก

Comment

ผมก็ใช้อยู่นะ OC ก็ไม่ขี้เหร่เท่าไรอะคับ ถูกดีด้วย คุ้มเงินคับ

Comment

ยอดขายอาจดีกว่าเจ้าดังๆซะอีกมั้ง (ยอดจำหน่ายนะไม่ใช่ตัวเงิน)

Comment

ผมก็ใช้นะตอนสมัย 478 OC ก็ใช้ได้เลย ของเขาดีในระดับหนึ่งครับ

Comment

งั้นถ้าผมเปลี่ยนจาก GA-EP45-UD3R มาเป็น Asrock P45TS จะต่างกันมากมั๊ยเพราะราคามันต่างกันพอสมควรและ Asrock รองรับอนาคตได้ยืนยาวซะด้วย
                              Last edited by kasemboat; 27 Oct 2008, 12:38:10.

Comment

Working...
                              X