Announcement

Collapse
No announcement yet.

Window XP Sp 3 CPU เดิน 50% ตลอดโดยที่ไม่ได้เปิดโปรแกรมอะไร ปกติมั้ยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Window XP Sp 3 CPU เดิน 50% ตลอดโดยที่ไม่ได้เปิดโปรแกรมอะไร ปกติมั้ยคับ

เพราะผมเคยลง SP2 มาก่อน ตอนนั้นยังเดินประมาณ 10-25 ตอนนี้เลยแปลกใจ

ขอบคุณครับ

น่าส้งสัยครับ ปกติผมอยู่ที่ 0-2 เปอร์เซ็นต์เอง

Comment

ลองเช็ค Task manager ดูครับ ว่าตัวไหนที่กินเยอะๆผิดปกติ

Comment

ถ้าเป็น windows แบบเดิมๆไม่ได้ Moมา ลองปิด Automatic Update ดูก่อน ครับ

Comment

ผ่านเข้ามา เครื่องผมวิ่งอยู่ 0-4% เองคับ

Comment

ของผมเป็นของโมมานะครับ version Windows XP TrueFaster v2 Window Sp3 เร็ว เสถียร

งงเรย เดี๋ยวจะลอง check task
            ekrn.exe มันกินตั้ง70000 memusage
            Spec Notebook
            Duo T5500 1.66hz
            Ram 2.5 GB

ช่วยทีครับ
            Last edited by palonama; 27 Oct 2008, 14:54:05.

Comment

Originally posted by palonama View Post
              ของผมเป็นของโมมานะครับ version Windows XP TrueFaster v2 Window Sp3 เร็ว เสถียร

งงเรย เดี๋ยวจะลอง check task
              ekrn.exe มันกินตั้ง70000 memusage
              Spec Notebook
              Duo T5500 1.66hz
              Ram 2.5 GB

ช่วยทีครับ
              ekrn.exe ไอนี่ผมก็กินเยอะมาก sp3 รู้สึกแปลกๆกับมันมาก ตอนแรก ใช้ sp2 อยู่ดันไปกดอัพเดทเล่น เซงเลย

Comment

0.5-1 ปกติ คับ ลองใช้่ skz ซิ แล้วจะรู้ว่าคำว่า เร็ว แรง สเถียนของจริงเป็นยังไง แนะนำเดือน jan นะสเถียนที่สุด

Comment

Originally posted by andromedras View Post
                  0.5-1 ปกติ คับ ลองใช้่ skz ซิ แล้วจะรู้ว่าคำว่า เร็ว แรง สเถียนของจริงเป็นยังไง แนะนำเดือน jan นะสเถียนที่สุด
                  คืออะไรครับ ผมมือใหม่ไม่ค่อยเข้าใจเลย กะจะกลับไปลงอันเดิมแล้วนี่

Comment

ผิดปกติคับ ekrn.exe น่าจะเปนโปรแกรม nod32 คับ

Comment

พอลองปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่ก็หาย แล้วครับขอบคุณทุกความเห็นมากครับ

Comment

แนะนำSP3แบบไม่โมครับ

Comment

ผมได้ของคุณ SKZ มา SP3 ORI AUG08 เสถียรมาก ตอนนี้ใช้อยู่

ลองโหลด SP3 เพียว มา 4 ตัว ได้เรื่องอยู่อันเดียว

Comment

ใช้แบบไม่โมเถอะครับ เสถียรที่สุดแล้ว ที่เครื่องช้าอาจจะเกิดจากไวรัสชื่อ nvmini.sys กับ linkinfo.dll น่ะครับ ลง Kapersky อัพเดทล่าสุดแล้วแสกนทั้งเครื่องลบมันให้หมด เมื่อลบหมดแล้วจากนั้นก็ uninstall โปรแกรม Kapersky ออก ลง Nod32 ใหม่ เท่านี้จะดีครับ

** ที่ต้องลบ Kapersky ออกเพราะมันจะทำให้เครื่องอืดโดยไม่จำเป็นครับ **

Comment

Working...
                            X