Announcement

Collapse
No announcement yet.

Headphone ราคาไม่เกิน500เสียงดีๆมีรุ่นไหนบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

จนป่านนี้ก็ยังไม่มีวี่แวว
    สงสัยราคานี้เสียงดีหายากมั้งเนี่ย

ดันๆ

Comment

Dun

Comment

Originally posted by kasemboat View Post
        ก็มันเทพสำหรับผมแล้วหุหุ
        ผมต้องขออภัยที่ตอบไม่ค่อยสร้างสรรค์ในตอนแรกด้วยครับ ใช้ภาษาไม่ค่อยดี
        ผมเพียงตั้งใจจะสื่อว่า หูฟังมันมีหลายราคาครับ

ท่านคิดถูกแล้วครับ ดีไม่ดีไม่ได้ขึ้นกับราคา แต่ขึ้นกับเราตัดสินครับ
        ส่วนตัวแล้ว ผมคิดว่าถ้าพันนึงแล้วคิดว่าเสียงดี ผมว่าก็คุ้มครับ มันก็สำคัญเหมือน cpu กับ การ์ดจอแหละครับ

Comment

ดันๆๆ

Comment

ราคาเกินได้นิดหน่อยจะมีบ้างมั๊ยน้อ

Comment

ง่ะ ขออภัย ผมม่ะเห็น เลยช่วยตั้งกระทู้ไปอีกอันอ้า หุหุ

ตายๆ ตีสองแย้ว ยังไม่นอนอีก ... ไปนอนแล้วดีก่า

Comment

ซักพันนึง ตัวเลือกจะเยอะขึ้นครับ

Comment

Originally posted by kasemboat View Post
                  หมายถึง Headphone ถ้าราคามันพันกว่าบาท มันก็คงพอๆกับ Headphone5.1 เทพๆมือสองน่ะครับ อย่า งงเลยนะครับ-.-
                  หูฟัง5.1 เอามาดูหนังก็ ok แต่ฟังเพลงไม่ได้เรื่องซักตัว ยิ่งถ้าราคาพันกว่าบาทนี่ เสียงตีกันนัวเลย สู้เอาหูฟังธรรมดามาไช้ แล้วเปิดดอลบี้เฦฮดโฟนดีกว่าเยอะ แล้วถ้าเอามาฟังเลงนี่ หูฟัง5.1 ไห้ดีแค่ไหนก็เลิกพูดได้เลย ไม่เชื่อไปหาลองได้

Originally posted by estrellas View Post
                  ไม่ใช่ว่า 5.1 แล้วจะดีกว่าเสมอไป
                  ราคาพันกว่า ๆ ว่าเทพแล้ว
                  ถ้าเจอ จอร์ด กราโด้ MS-Pro หมื่นนึงจะเรียกว่าไรดี เหอะ เหอะ

ยังไงก็ ลองดูในห้อง Hi fi Market ครับ น่าจะมีตัวเลือกที่ใกล้ๆ ครับ
                  ms-pro มือหนึ่ง 25,xxx บาทจ้า
                  มือสองเห็นขายๆกัน 2xxxx

แต่ถ้าใครขายหมื่นนึง pm หาผมด่วนเลย

งบเท่านี้แนะนำฟิลลิปล่ะครับ SHP-2000 หกร้อยกว่าบาทมั๊งครับ กับอีกรุ่นที่เหมือนๆกัน แต่มีที่ปรับเวอลุ่มได้
                  pad มันเป็นกำมะหยี่ ทนดี นุ่มด้วย ใส่ครอบได้ทั้งหู ใส่นานๆเลยไม่เจ็บ (เล่นเกมส์ดูหนัง ok พอได้ แต่ถ้าฟังเพลงหย่าไปหวังกับมันมากครับ เห็นหัวกระทู้ไม่เน้นฟังเพลง)
                  HWH กับ B2S ชอบเอามาลดราคาบ่อยๆครับ
                  Last edited by nitroboy; 28 Oct 2008, 17:52:47.

Comment

ฟิลิปส์ครับ อีกเสียงครับ ดีครับ

ผมซื้อตอน ลด มาแค่ 399 เองครับ มีแต่หูฟังนะครับ ไม่มีไมค์

Comment

มีคนตอบแล้วเย้

Comment

แล้ว MDR-XD100 น่าสนมั๊ยครับอาจจะเล่นเกมพร้อมฟังเพลงไปด้วยและดูหนัง

Comment

Originally posted by nitroboy View Post

ms-pro มือหนึ่ง 25,xxx บาทจ้า
                          มือสองเห็นขายๆกัน 2xxxx

แต่ถ้าใครขายหมื่นนึง pm หาผมด่วนเลย
                          ......
                          ขอโทษด้วยครับ ผมมั่วจำผิดเองแหละ (เป็นรุ่น MS-2 ที่ราคาหมื่นหนึ่งพัน)

MDR-XD100 ไม่เคยลองฟังเหมือนกันครับ แต่เคยเห็นมือสองราคาประมาณงบนี้แหละ

Comment

ถ้าเปลี่ยนเป็น งบ 500~1000 ละครับตัวเลือกจะมีเพิ่มบ้างมั๊ยมองดูตัวเลือกจะน้อยเหลือเกินสำหรับไม่เกิน500บาท

Comment

แล้ว MDR-XD100 น่าสนมั๊ยครับอาจจะเล่นเกมพร้อมฟังเพลงไปด้วยและดูหนัง
                              ชอบเลย ถามแบบนี้ 555+

Comment

มี Sennheiser ตัวละเกือบพันอยู่ตัวนึงนะ จำเลขรุ่นไม่ได้ โอเคเลย

Comment

Working...
                                X