Announcement

Collapse
No announcement yet.

XFX 8800 GT Zalman ผมเสียชีวิตเป็นทางการแล้วครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• XFX 8800 GT Zalman ผมเสียชีวิตเป็นทางการแล้วครับ

ไม่มีไรหรอกครับเพียงแต่เศร้า ...เพิ่งซื้อมาเอง เสียด้วยน้ำมือของผมเอง ด้วย เศร้า .... เป็นเพราะมือซนว่างมากไม่รู้ทำไร เลยแกะ ซิ้งพัดลมมันออกมาเล่นซะงั้นพอตอนขันกลับดันมือหนัก ทำให้เกลียวน๊อตหว่านจนน๊อตขาด ตัวน๊อตกับขาที่ยัด หักคาโดยที่มีแผงวงจรของการ์ดจออยู่ระหว่างกลาง และผมก็พยายาม ที่จะขัน เอาน๊อตนั้นออกในใจตอนนั้นคิดซิ้งพังชั่งมันพรุ่งนี้จะไปซื้อ VGA Cooling ดีๆซักตัวมาใส่แทน ....แต่มันไม่ง่ายแบบนั้น ผมพยายามขันมันก็หมุนตาม จนคีมที่ใช้จับ ปลายน๊อตอีกข้างหลุดจากตัวน๊อต ไปแฉลบโดนแพงวงจรจังๆ แผลเบ้อเริ่มเลย ที่นี่ ลงประกอบๆไปต่อแล้วลองเปิดเทสดู .... ชิบ.ายแล้ว ภาพแตกเป็นเส้นๆ สีฟ้า แล้วก็จอมืดไป ตอนนั้น ในใจคิดอย่างเดียวประกันก็เครมไม่ได้ ปัจจุบันนี้มันได้เสียชีวิตลงอย่างสงบเป็นทางการแล้ว เทศบาลคงจะเก็บไปพร้อมกับกองขยะแถวบ้านแล้ว ตอนนี้สงสัยต้องเก็บเงินเกบทองอีกหน่อยคงจะกระโดดไปเล่น 9800GTX โน่นเลย ครับ และไม่เอาแล้วซิ้งซาวแมน มันบอบบางซะจิงๆ เอ๊ะหรือผมมือหนัก แต่ตอนนี้ออนบอร์ดไปก่อนแล้วกัน -__- เพื่อนๆเคยมีประสบการณ์แบบผมบ้างรึป่าวครับ

รูปสุดท้ายถ่ายไว้ก่อนที่มันจะจากผมไป

Last edited by pumpkinz; 27 Oct 2008, 15:54:44.

อนิจจัง วัฏฏะสังขารา
    อุปะทะ วะยะธัมมิโน
    อุปัตชิตะวา นิรุทฌันติ
    เตสัง วูปะสะโม สุโข

Comment

สาธุ..

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
        55555555555555555555555 +

Comment

อาเมน...

Comment

ลอง เชื่อม ลายพริต ดูก่อนครับ อาจ ฟื้นคืนชีพมาก้อได้ครับ

ผมเคย ประกอบคอมลงเคส แล้ว ไขควง ดันหลุดจาก ด้ามจับ เสียบ ลงเมนบอร์ด ลายพริตขาด

เลยลองเชื่อม ลายพริต น้ำยามีขายที่บ้านหม้อครับ 200-300 บาท

ลองดูครับ

Comment

ร่วมไว้อาลัย

Comment

ลาก่อน.....8800GT

Comment

คงเชื่อมไม่ทันแล้วมั้งครับเห็นว่าเทศบาลแถวบ้านขนไปแล้วนิครับ หุหุ

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
                    ความหมายดีครับ แต่ผิดไวยากรณ์ไปหนิดครับ อะนิจจา วะตะ สังขารา อุปปาทะวะยะธัมมิโน อุปปัชชิตวา นิรุชฌันติ เตสัง วูปะสะโม สุโขฯ

Comment

กลายเป็นขยะราคาเเพงซะงั้น
                      เสียใจด้วยครับ lloll

Comment

Originally posted by อริยะ View Post
                        ความหมายดีครับ แต่ผิดไวยากรณ์ไปหนิดครับ อะนิจจา วะตะ สังขารา อุปปาทะวะยะธัมมิโน อุปปัชชิตวา นิรุชฌันติ เตสัง วูปะสะโม สุโขฯ

-/|\-

Comment

เข้ามาไว้อาลัย

Comment

เอามาให้ผมทำซิครับ ผมซ่อม M/B ,PDA อยู่ เผื่อทำได้ครับ

Comment

สงบนิ่งไว้อาลัย 1 นาที

Comment

Working...
                              X