Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากเอาสื่อ Cai ลงคอมให้เล่นได้อะครับ ช่วยที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากเอาสื่อ Cai ลงคอมให้เล่นได้อะครับ ช่วยที

คือได้แผ่น Cai มาครับ แต่ต้องเล่นผ่านแผ่นเท่านั้น จึงทำให้ไม่สามารถเล่นได้หลายเครื่องในเวลาเดียวกัน
    1. ก็คือผมกะจะเอาลงคอมแล้วให้ใช้การเล่นผ่าน แลน เพื่อสะดวกในการเล่นหลายๆเครื่องครับ แต่เอาลงคอมฯได้แต่กดเล่นไม่ได้มันเด็งออก ต้องมีแผ่น cd ของจริงใส่ไปด้วยจริงจะเล่นได้

2. ผมลองทำอิมเมจไฟล์ลองสร้างไดร์จำลอง ทำอิมเมจได้ แต่พอกดเล่น ก็เด็งออกเหมือนข้อ 1 ต้องมีแผ่น cd ของจริงใส่ไปด้วยจริงจะเล่นได้

คือมีวิธีไหนที่สามารถทำได้บ้างครับ หรือมีโปรแกรมอะไรช่วยได้บ้างอะครับ เพราะมีแผ่น หลายแผ่นอยากทำได้เด็กๆ เล่นครับ เพราะเห็นว่ามันเป็นสื่อการเรียนการสอนน่าจะมีประโยชน์ แต่ถ้ามานั่งไรด์ คงไม่ไหวอะครับ งบประมาณก็ไม่มี (ทำด้วยใจอย่างเดียว)
    รบกวนช่วยผมหน่อยครับ จนปัญญาจริงๆ
    ขอบคุณนะครับกับคำตอบ
Working...
X