Announcement

Collapse
No announcement yet.

NBA2K9 เกมส์บาสที่มันส์และภาพสวยที่สุดในโลก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ถ้าคนชอบดูบาสเล่น ยิ่งมันครับ

Comment

ผมว่ามันก็ยังดูเสื้อไม่ค่อยพลิ้วครับ คือส่วนตัวไม่ค่อยชอบเกมแนวนี้อ่ะครับ เพระาว่าทำออกมาแล้ว ดูตัวแข็งๆ

ปล. แต่โคบี้ เหมือนตัวจริงมากครับ

Comment

ผมว่ามันก็ยังดูเสื้อไม่ค่อยพลิ้วครับ คือส่วนตัวไม่ค่อยชอบเกมแนวนี้อ่ะครับ เพระาว่าทำออกมาแล้ว ดูตัวแข็งๆ

ปล. แต่โคบี้ เหมือนตัวจริงมากครับ

Comment

Oh FS ดีกว่าเรา อิอิ คอมสเปกน้อยไป T_T

Comment

เอ่อ...คือว่า ตัว 5.82G อ่ะคับลงยังไงหรอคับ พอแตกไฟล์ออกมาแล้ว มันไม่มีตัวให้ Mount ต่ออ่ะคับ

Comment

คือผมไม่ได้พูดเพื่อขายเกมนะ แค่อยากให้ทดลองเล่นกันเฉยๆ อะ แต่คนที่ลองเล่น NBA Live 2008 มา เชื่อผมนะว่าซัดแผ่นนั้นไปเหอะ ลองเกมนี้ดูก่อน แม้มันไม่สมจริง ส่วนความคิดเห็นด้านบน
              : เอ่อ...คือว่า ตัว 5.82G อ่ะคับลงยังไงหรอคับ พอแตกไฟล์ออกมาแล้ว มันไม่มีตัวให้ Mount ต่ออ่ะคับ
              ลองไดม่อนทูนดูครับ ผมจำได้ว่าใช้ไดม่อนทูนนะ ลองดูดีๆละกันว่าแตกไฟล์ไปไว้แถวไหนผมเป็นประจำเลย แตกไฟล์แล้วหาไฟล์ที่แตกมาไม่เจอ 5555 โดยส่วนตัวแล้วนะผมว่าเกมนี้มันไม่ได้มีเสน่ห์ตรงภาพสวยอย่างเดียวหรอก ที่ผมจะบอกคือระบบการเล่น ที่เล่นแล้วสนุกจนอยากเล่นมันไปเรื่อยๆ ต่างหากอะครับ เซ็ตจอยให้เข้าที่เข้าทางก่อนนะ เพราะไม่งั้นความมันจะถูกบั่นทอนไปแน่นอน ส่วนจะเซ็ทยังไงนั้นลองๆกันดูละกัน ส่วนจอยของผมลงตัวดีแล้วเล่นมันส์มาก

Comment

Originally posted by shinnannu View Post
                เอ่อ...คือว่า ตัว 5.82G อ่ะคับลงยังไงหรอคับ พอแตกไฟล์ออกมาแล้ว มันไม่มีตัวให้ Mount ต่ออ่ะคับ
                ถ้าเป็นตัวเดียวกันหลังจากแตกไฟล์มันก็เข้าเล่นเกมสืได้เลยครับ โดยคลิ๊กที่รูป Icon ของเกมส์ครับลองหาดู มันเหมือนจะ Rip มาให้เลย

Comment

ผมว่าเกมมันสนุกมากกว่าภาพสวยนะ แต่ภาพก็สวยเหมือนกัน

Comment

มันส์มากครับภาพสวยมากหมาย เนื้อที่ 8.7G อะตัวเกมส์ หุหุ
                    แต่ว่าผมเล่นมั่วๆเอา ผม เซ็ต จอย กับคียบอร์ดไม่เป้น งง มากๆ
                    ใครรู้ บอกหน่อยวิธีเล่นหนะ

Comment

ถ้าจอยที่ผมเซ็ทนะ มันมีโซนออฟเฟ้น กับโซนดีเฟ้น ลองดูนะ ปุ่ม L1 เป็นเลือกคนส่ง L2 เป็นโซน R1 วิ่งเร็ว R2 เป็นไรไม่รุจำไม่ได้
                      ซีแล็ก เป็นขอเวลานอก สตาร์ท เป็น ปุ่มเริ่มเกม สี่เหลี่ยม ยิง+สตีลบอล สามเหลี่ยม เป็นปุ่มสกรีน + เลี้ยงลีลาอะ วงกลมเป็นเลี้ยงหมุนตัว+กระโดดบล็อกกับรีบาว เอ้กซ์ เป็นส่งบอลกับเปลี่ยนตัว ถ้าคุณไม่ถนัดเซ็ตตามแบบของคุณครับ

Comment

มีใครเล่นnba2k9เเล้วตอนยิงลูกลงกรรมการมันไม่เอาบอลอ่ะเเบบว่าพอลงเเล้วบอลก็กลิ้งแย่ที่พื้นหยิบขึ้นมายิงได้อีก มีวิธีเเก้ไหมครับ

Comment

Originally posted by madeee View Post
                          มีใครเล่นnba2k9เเล้วตอนยิงลูกลงกรรมการมันไม่เอาบอลอ่ะเเบบว่าพอลงเเล้วบอลก็กลิ้งแย่ที่พื้นหยิบขึ้นมายิงได้อีก มีวิธีเเก้ไหมครับ
                          เคยเป็นครับ ต้องรอshot clock หมด

Comment

ทำออกมาได้ดีต่างจากภาคก่อนก่อนผิดหูผิดตา สมจริงมากไม่ว่าจะภาพและระบบการเล่นในเกมทำให้เวลาไม่มีโอกาสได้ดั๊งง่ายๆเลยชอบตรงนี้แหละเหมือนเล่นบาสของจริงเลย

**ใครยิงลูกโทษแม่นๆบ้างสอนหน่อยเล็งยังไงยิงไม่ลงเลย**

Comment

HD3870 ของผมเล่นไม่ค่อยลื่นเลย ที PES2009 นี่ลื่นหัวเเตก
                              เเต่ภาพกับความมันนี่สุดๆ

Comment

Originally posted by wiperhyper View Post
                                ทำออกมาได้ดีต่างจากภาคก่อนก่อนผิดหูผิดตา สมจริงมากไม่ว่าจะภาพและระบบการเล่นในเกมทำให้เวลาไม่มีโอกาสได้ดั๊งง่ายๆเลยชอบตรงนี้แหละเหมือนเล่นบาสของจริงเลย

**ใครยิงลูกโทษแม่นๆบ้างสอนหน่อยเล็งยังไงยิงไม่ลงเลย**
                                ผมกดยิงค้างไว้ จนมือของผู้เล่นอยู่บนหัวแล้วปล่อยปุ่มยิง โดยรวมกดค้างมากกว่า 1 วิ ครับ
                                ส่วนดั้งนั้น พอเราหลุดด้วยการฟาร์ทเบลก (คล้ายๆเคาเตอร์แอทแทคของบอลอะ) กดวิ่งค้างไว้แล้วกดยิงตอนขาอยู่ที่แถวจุดโทษจะได้ท่าดั้งที่งดงามจิงๆ ต้องหลุดจากตัวประกบจริงๆนะ ที่หลือต้องดั้งจากการชิงจังหวะหลุดการประกบจากฟอร์เวิร์ดและเซ็นเตอร์ ส่วนตัวผมชอบโอนีลดั้งค์ มันทรงพลังมากจริงๆ นอกจากเกมบาสแล้วใครเล่นบาสจริงบ้างครับ สำหรับคนที่เล่นบาสจริงจะรู้ว่าจังหวะไหนที่ควรพลิกตัวเข้าไปทำแต้มได้อย่างดีส่วนตัวผมจะเอาพ้อยการ์ดมาทำท่าหลอกว่าจะดั้งแล้วส่งแอร์ให้อีกคนวิ่งมาแล้วยัดห่วงลงไป กดได้ด้วยการกดปุ่มยิงแล้วกดปุ่มส่งอย่างรวดเร็วถ้าให้ดีกดวิ่งค้างไว้จะหลอกได้เนียนขึ้น

Comment

Working...
                                X