Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำจอ LCD Wide 19" ให้ทีคับ จะซื้อและ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำจอ LCD Wide 19" ให้ทีคับ จะซื้อและ

ทั้งของ Samsnung , LG หน่ะคับ (แต่ LG ผมไม่ค่อยชอบดีไซน์เท่าไรเลย)
    อยากทราบความต่างขอ Samsung กะ LG ด้วยหน่ะคับ ต่างกันยังไงบ้าง
    ตอนนี้ที่เล็งๆไว้ ก็ Samsung 19" 943BWX อ่ะคับ จอด้าน เพราะเอาไปใช้ที่หอ แสงมันเข้าห้อง ถ้าจอกระจก กลัวสะท้อนปวดตา หน่ะคับ

และไม่ทราบว่าจอ 19" นี้มี respone time 2ms บ้างมั๊ยคับ
    และสีไม่ผิดเพี้ยน เวลาทำงานพวกรูป

หรือจะแนะนำจอเจ้าอื่นด้วยก็ดีนะคับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ผมใช้ซัมซุงตัวที่ท่านบอกอยู่เลย - -

Comment

ผมไม่ชอบดีไซน์ LG เหมือนกัน แต่ใช้ LG เพราะไม่มั่นใจบริการหลังการขายซัมซุงครับ

Comment

Samsung 953BW
        respone time = 2ms

Comment

ใช้อยู่ครับ 943BWX

แต่ขาหักไปแล้วเพราะทำแอลกอฮอล์หกใส่ = ="

Comment

คือ 19 นิ้ว นอกจาก hp กับ acer ไม่มีใครผลิตจอแก้วเลยใช่ไหมครับ

Comment

ใช้ 933bw อยู่อะ ใช้ดีฟังชั่นเยอะเ่ล่นเกมส์ชัดมาก

Comment

ใช้ Samsung 920NW

ตอนนี้ใช้ได้แค่ครึ่งเดียวครับ อีกครึ่งไปสวรรค์ซะแล้ว

Comment

ผมใช้ LG W1942T 19" Wide Screen

ก็ OK ดีนะครับ ดีไซน์สวย+ภาพที่ได้ก็คมชัดดีครับ

Comment

ใครบอก ACER ไม่ดีผมว่าดีออก ผมใช้ ACER อยู่ครับ

Comment

จอยี่ห้อ Philips ดีมั๊ยอ่ะคับ เห็นที่ Goldcom ขายถูกด้วยตัวนี้ ดีมั๊ย ?
                      http://www.goalcomp.com/product.deta...65_th_1773459#

อยากได้ที่สามารถต่อ DVI ได้ด้วย ซึ่งเดี๋ยวนี้ทั่วไปก็คงจะมีกันหมดแล้วมั๊ง ??
                      Last edited by Fon589; 29 Oct 2008, 03:19:28.

Comment

Working...
                      X