Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหาการ์ดจอ ไม่เข้ากาบอร์ดดอ่ะครับ ช่วยชี้แนะด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหาการ์ดจอ ไม่เข้ากาบอร์ดดอ่ะครับ ช่วยชี้แนะด้วยครับ

Spec

E6750 2.66
    p5q delux P45
    ocz sli bus 800
    Gigabyte 9800 gtx
    Supply OCZ 600 W

ประกอบเครื่องใหม่อ่ะครับ เปลี่ยนการ์ดจอจาก 8800 GT มาใช้ 9800GTX
    ก่อนหน้านี้ใช้ 8800 ไม่เคยมีปัญหาครับ ทุกอย่างปกติแต่พอแปลี่ยนการ์ด มาใส่ 9800GTX เปิดไม่ติดครับ ไม่มีภาพขึ้นหน้าจอ แต่พแปลี่ยน Slot มาใส่ช่อง 4x (ช่องสีดำ) กลับติดปุ๊บเลย
    อยากทราบคือ ปัญหา ทีทำไม เวลา ใส่การ์ดในช่อง 16X(ช่องสีฟ้า) ทำไมเปิดไม่ติดเลยอ่ะครับ
    ท่านไหนที่ใช้เสป็กนี้ หรือพอชี้แนะด้วยก้อ รบกวนด้วยครับ

เคลียร์ BIOS หรือ แฟลช BIOS ตัวอื่นดู

Comment

อ่ะ ทำอย่างไรครับ แฟลชไปออสของบอร์ดหรอครับ

Comment

Originally posted by MashimaroO View Post
        อ่ะ ทำอย่างไรครับ แฟลชไปออสของบอร์ดหรอครับ
        YES.

Comment

ครับ ขอบคุณที่แนะนำครับ กำลังลองครับ

Comment

อ่ะ ยังไม่ได้เลยอ่ะครับ ทำงัยดี ๆๆ อย่างงี้จาเครมบอร์ด หรือเครมการ์ดจอดีอ่ะเนี๊ย
            Last edited by MashimaroO; 28 Oct 2008, 03:56:54.

Comment

ขอท่านชี้แนะอีกทีครับ

Comment

ดัน ๆๆ ขอแนวทางครับ

Comment

สง สัย จะ slot ของบอร์ด รึป่าว

Comment

แค่สล๊อตบอร์ดพังรึป่าวคับ ลองเอาการ์ดเก่าเสียบดูอีกที (รึว่าขายไปแล้ว?)

Comment

เอางี้ครับ

1.ลองเอาตัวนี้ ไปเสียบกะบอร์ดอื่นดู (ได้ System เดิมจะดีมาก) แล้วลองเปิดดูครับ ว่าติดหรือไม่

2.ลองหา การ์ดจอตัวอื่น มาเสียบบอร์ดนี้ดู ว่าโอเคอ่ะป่าว

หากลอง 2 ข้อแล้วไม่มีอะไรดีขึ้น คงต้องเปลี่ยนอะไรไปซักอย่างแล้วล่ะครับ

ผมก็เป็นอยู่เลยครับ ตอนนี้ แต่เป็น E2160 + EP31-DS3L คู่กันเมื่อไหร่ ความบรรลัยบังเกิด -*-

ไม่ว่าจะเป็นเล่นเกมส์กระตุก / ค้าง / Bios ไม่จำค่า 9ล9 มากมาย เฮ้อๆ

Comment

MSI NX8800GT (การ์ดเก่า) ลองเสียบดูใช้ได้ปกติทุกอย่างเลยครับ พอเปลี่ยนมาใช้ Gigabyte 9800 GTX กลับจอมืดซะงั้นอ่าา (ไม่มีภาพไดๆ ปรากฏเลย) แต่พอลองย้ายสล๊อตไปใส่ สล๊อตสีดำ ที่วิ่ง 4x กลับมีภาพปกติ แต่ความเร็ว 4x ก้อใช้ไม่เต็มประสิทธิภาพการ์ดเลยอ่ะ

Comment

รอดูท่านต่อไป (ไม่เคยเจออาการแบบนี้)

Comment

ดันดูครับ

Comment

ดัน หาผู้ชี้แนะ

Comment

Working...
                              X