Announcement

Collapse
No announcement yet.

Power Supply มีเสียงแบบนี้ปกติไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Power Supply มีเสียงแบบนี้ปกติไหมครับ

Power Supply มีเสียงดัง ตี๊ด ยาวต่อเนื่องกัน ซักพักก็หาย ซักพักก็เป็นอีก แบบนี้ปกติไหมครับ (รุ่นASUS A-55GA) เสียงมันไม่ดังมากแต่มันก็ได้ยินแล้วมันรำคาญครับ ขนาดปิดเครื่องแล้วยังดัง แต่เบากว่าตอนเปิด แต่การใช้งานก็ปกตินะ แบบนี้มันเป็นที่ PSU หรือเป็นที่อะไรครับ

ขอบคุณครับ

เห็นเค้าว่ากานว่าปกติ มานเป็นอุปกรอาไรของมานไม่รู้จำไม่ด้ แต่เคยมีคนถามหลายคนแล้ว

Comment

ซื้อที่ไหนมาละครับ ของผมก็ดังรุ่น asus450w ดังอี่ๆๆๆๆๆๆๆๆ ชัดดาวไฟดับพัดลมหยุดหมุนก็ยังดัง ผมเอาไปเครมบอกว่ามันดัง เขาลองเสียบแบบเปลือยๆแป็บนึงดูก็ไม่ดัง (เพราะมันดังมั่งไม่ดังมั่งแล้วแต่อารมณ์) เขาบอกก็เปลี่ยนตัวใหม่ให้ (ไม่รู้ใหม่จริงป่าว) เพราะว่าเขาบอกแกะออกมาเทสให้ผมก่อนว่าดังอีกรึเปล่า เนี่ยพึ่งได้มา2วัน ยังไม่ดังเท่าตัวเก่า

Comment

Originally posted by ohm27 View Post
        เห็นเค้าว่ากานว่าปกติ มานเป็นอุปกรอาไรของมานไม่รู้จำไม่ด้ แต่เคยมีคนถามหลายคนแล้ว
        ใน Board นี้เหรอครับ พอจะมี Link ไหมครับผมอยากเข้าไปอ่าน

Originally posted by KANG View Post
        ซื้อที่ไหนมาละครับ ของผมก็ดังรุ่น asus450w ดังอี่ๆๆๆๆๆๆๆๆ ชัดดาวไฟดับพัดลมหยุดหมุนก็ยังดัง ผมเอาไปเครมบอกว่ามันดัง เขาลองเสียบแบบเปลือยๆแป็บนึงดูก็ไม่ดัง (เพราะมันดังมั่งไม่ดังมั่งแล้วแต่อารมณ์) เขาบอกก็เปลี่ยนตัวใหม่ให้ (ไม่รู้ใหม่จริงป่าว) เพราะว่าเขาบอกแกะออกมาเทสให้ผมก่อนว่าดังอีกรึเปล่า เนี่ยพึ่งได้มา2วัน ยังไม่ดังเท่าตัวเก่า
        อาการเดียวกันเลยครับ ที่คุณ KANG ไปเคลมมาเค้าเปลี่ยนให้เลยหรือว่าค่อยมาเอาวันหลังครับ แล้วที่บอกว่าไม่ดังเท่าตัวเก่านี่คือยังดังอยู่ใช่ไหมครับ ถ้าไม่ดังผมจะได้ไปเครมมั้ง ผมซื้อมาจาก PC Outlet ครับ ประกัน Com7

มีใครเป็นอีกบ้างไหมครับ อยากทราบคนที่ใช้ยี่ห้ออื่นด้วยว่าเป็นไหม ผมเคยได้ยินเสียงแบบนี้มาจากหลอดไฟ(ตามบ้าน)ด้วยหล่ะ

ขอบคุณครับ

Comment

นั้นแหละครับ เสียงดังแบบหลอดไฟนีออนมันดัง ผมซื้อเจได ประกันคอม7 เขาก็เอาไปเปลี่ยนให้ พอดีผมไปวันอาทิตย์เขาบอกคอม7 มันปิด วันจันทร์เขาก็โทรมาบอกให้ไปเอาของ ไปวันธรรมดาน่าจะเปลี่ยนให้เลย ตัวที่เปลี่ยนมาผมยังไม่ค่อยใช้จริงๆจังๆเลยเพิ่งได้มาคืนวันอังคารนี่เอง
          ปล.กระทู้เก่ามี2กระทู้ ที่โพส asus450w นี่แหละ กระทู้เก่าเขาไปเปลี่ยนที่คอม7 เขาก็เปลี่ยนให้เลย
          เอาไปเปลี่ยนเลยครับ ซื้อก็หลักพันมาทนฟังเสียงอี่ๆๆ คงไม่ไหว

Comment

Enermax ของผมบางทีก็ดังอะครับ แต่ปิดก็หาย

Comment

เจอกระทู้เก่าแล้วครับ ขอบคุณครับ

เดียววันนี้รีบเอาไปเปลี่ยนดีกว่า ยังไม่ถึง 7 วันเลย แต่ถ้ามันเป็นทั้ง Lot. ก็ต้องเจออีกสิเนี้ย

Comment

ขอถามอีกอย่างนึ่งครับ Com7 มีศูนย์ที่พันทิพย์ไหมครับ บางทีอาจไปที่ศูนย์เลย

ขอบคุณมากครับ

Comment

มีสิครับ ถ้าพันทิพไม่มีก็คงแย่ -*-

Comment

เอาตัวใหม่มาก็ให้เขาเทสซักครึ่งชั่วโมง ก่อนก็ดี

Comment

ไปเปลี่ยนมาแล้วครับเมื่อวานนี้ เค้าเปลี่ยนตัวใหม่ให้เลย เดียววันนี้จะกลับไปลองอีก

Comment

รู้สึกว่ายังเป็นอยู่นะ แต่เป็นแป๊บเดียวแล้วหายแล้วเดียวก็เป็นอีก เดียวต้องรอดูอาการอีกซักพัก

Comment

Originally posted by KimLK View Post
                          รู้สึกว่ายังเป็นอยู่นะ แต่เป็นแป๊บเดียวแล้วหายแล้วเดียวก็เป็นอีก เดียวต้องรอดูอาการอีกซักพัก
                          ผลเป็นยังไงบ้างครับ เด้วจะไปซื้ออยู่เหมือนกัน ถ้ายังดังอยู่จะได้รองบไปถอยตัวอื่น

Comment

ไปเปลี่ยนมาแล้วก็ดังเหมือนเดิม
                            แต่ทำได้อยู่อย่างหนึ่ง
                            .......................
                            .......................
                            .............ทำใจ

Comment

หึหึ มารายผลครับ ของผมที่เปลี่ยนมาใหม่มันดังแล้วคร้าบบบบบบบบบ

Comment

Working...
                              X