Announcement

Collapse
No announcement yet.

9600 GT Vs 9600 GSO Vs HD3850 เอาไงดีเนี่ย -*-

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 9600 GT Vs 9600 GSO Vs HD3850 เอาไงดีเนี่ย -*-

ผมกำลังจะถอยการ์ดจอใหม่น่ะครับ ตอนแรกกะจะเอา 8800 gt แต่ว่าไม่สะดวกซื้อน่ะครับ

มีให้เลือกเป็น 9600gt 9600gso HD3850 หรือการ์ดตัวอื่นๆที่ราคาประมานนี้อะครับ

เน้นเล่นเกมอย่างเดียวเลยครับ ไม่ใช้ทำพวกสามมิติหรืองานกราฟฟิคต่างๆ

ดู ที่ bit กะประกันครับ และ Mhz ครับว่าอันไหนดีกว่ากัน

Comment

9600gt

Comment

9600 GT ก็ถูกแสนถูก แรงดี

Comment

งั้นผมเลือก 9600 gt ละกันครับ ร้านก็แนะนำมาเหมือนกัน

ขอบคุณครับ ^^

ปล. ขอนอกเรื่องหน่อย ocz 600watt ถ้าเราซื้อตัวพาวเวอร์ซัพพลายมาเกินกำลังใช้ของเรา
          ส่งผลเสียไหมครับ

Comment

ไม่ครับ เกินดีกว่าขาดครับ

Comment

9600GT ครับ แรงกว่าอีกสองตัวในตัวเลือกพอตัวเลย

Comment

อ่า ครับ ขอบคุณพี่ๆมาก ผมตัดสินใจได้แล้ว

แต่ว่ายังเหลือข้อสสัยอีกข้อเดียว คือจอ 19นิ้ว แบบ wide เนี่ย

มันไม่ซัพพอร์ทเกมบางเกม หรอครับ? ผมเปนประเภทชอบขุดเกมเก่าๆมาเล่นซะด้วยสิ

Comment

ผมว่ามันเล่นได้หมดนะจออ่ะ

ที่เค้าว่าไม่ซัพพอร์ต คงเป็นเพราะตัวเกมไม่รับรอง resolution แบบ widescreen

ปล.ความเห็นส่วนตัวนะครับ

Comment

86ooGT ฟันหัวเบ๊ะ!!!

Comment

ทีเเรกผมก็ดู 3 ตัวนี้ละ แต่มาดูซับพลายของตัวเองแล้ว 550W ถ้าเอา 9600GT คงไม่ไหว เห็นข้างกล่องเขียนต่ำสุด 540 หรือ 580 W นี่ละ เลยหันไปเอา 3850 แทน ยังเสียดายอยู่เลยครับ ถูกกว่าด้วย

Comment

Originally posted by YETTAMON3 View Post
                        ทีเเรกผมก็ดู 3 ตัวนี้ละ แต่มาดูซับพลายของตัวเองแล้ว 550W ถ้าเอา 9600GT คงไม่ไหว เห็นข้างกล่องเขียนต่ำสุด 540 หรือ 580 W นี่ละ เลยหันไปเอา 3850 แทน ยังเสียดายอยู่เลยครับ ถูกกว่าด้วย

เวงกำ 550 w เอาไม่ไหวจิงอ่ะครับ ผมเพิ่งซื้อมาพร้อม พาเวอรตัว 500w -*- แต่ยังไม่ได้ลองเล่นเกมอ่ะครับ เวงแล้วไงกุ

Comment

Originally posted by Deztroyer View Post
                          เวงกำ 550 w เอาไม่ไหวจิงอ่ะครับ ผมเพิ่งซื้อมาพร้อม พาเวอรตัว 500w -*- แต่ยังไม่ได้ลองเล่นเกมอ่ะครับ เวงแล้วไงกุ
                          ไหว100,000,000 %

Comment

แต่เราก้สามารถที่จะปรับ resolution ให้กลายเป็นแบบจอธรรมดาได้ใช่ไหมครับ

แล้วภาพก็จะกลายเป็นด้านข้างๆมืดๆ ส่วนตรงกลางเป็นเกม ขนาดแบบจอปกติทั่วไป

หรือผมเข้าใจผิดหว่า

------

8600 gt มาจากไหนหว่า -*- แนะนำหรอครับ

Comment

Originally posted by JINDASAMUD View Post
                              ไหว100,000,000 %
                              ของผมซื้อ 550w มา800บาทก็เลยระเเวงครับ
                              ถ้าได้จริงเนีย เซ็งมากครับอยากร้อง

Comment

Working...
                              X