Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหา จอฟ้า เวลาจะเล่น BF2 ค่ะ รบกวนด้วยค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหา จอฟ้า เวลาจะเล่น BF2 ค่ะ รบกวนด้วยค่ะ

ซื้อคอมใหม่ เมื่อวาน

M/B - Asus M2n68 (Green) Socket AM2
    VGA - XFX GF9600GT 512mb Zalman DDR3
    Ram - DDR2 Kingston 2048/800
    HDD - Western 320/7200 SATA II
    CPU - AMD X2 5200 AM2 940 DUALCORE
    ลืมบอกไปว่าใช้ PSU Enermax 350 watt ค่ะ (พอได้หรือเปล่าค่ะ หรือน้อยไปอาจทำให้จอฟ้า จะเกี่ยวไหมค่ะ)
    อาการคือถ้าเล่นออฟไลน์ พอกดเลือกคำว่า เล่นคนเดียวก็จะเด้งออกมาที่ Desktop

ถ้าเล่นแบบหลายคน พอเลือก Server เสร็จ ก็ขึ้น จอฟ้า เลยค่ะ
    รหัส ที่ได้คือ 0x00000002

ลองลบแล้วลงไดร์เวอร์การ์ดจอหลายรอบแล้วก็ไม่หายค่ะ อัพเดทไดร์เวอร์แล้วด้วยค่ะ

มีใครพอทราบบ้างไหมค่ะ ว่าเป็นที่อะไร

ขอบคุณมากค่ะ
    Last edited by milkcute; 27 Oct 2008, 20:43:14.

เปลี่ยน ไดรเวอร์ ดูยังครับ ถ้ายังก็ไปหาโหลดเปลี่ยนดูครับ บางทีที่แถมมากับแผ่นไดร์เวอร์ก็มีปัญหาก็มีครับ

>.< ลง วินใหม่ดู ถ้าว่างพอ

Comment

ขอบคุณมากค่ะที่มาตอบให้

ซื้อ การ์ดจอตัวนี้มา 2 อันค่ะ
      อีกเครื่องไม่เป็น ใช้ แผ่นไดร์เวอร์อันเดียวกัน
      แล้วเพิ่งลงวินโดว์ เมื่อคืนเองค่ะ
      ต้องลองลงใหม่ หรอค่ะ -*-

เป็นแค่เกม BF2 ค่ะ

หรือการ์ดจอ เจ๊ง ค่ะ เนี่ย -*-

ขอบคุณอีกทีค่ะ

Comment

บางทีเปนที่วินโด้หรือ ป่าวครับถ้าตัวโม อาจจะมีปันหาครับ

Comment

อีกเครื่องก็ลงวินโดว์ตัวเดียวกันเลยนะค่ะ แต่ไม่เป็น ซื้อพร้อมกันเลยค่ะ

ไม่ใช่ตัวโม ค่ะ ^^
          Last edited by milkcute; 27 Oct 2008, 20:52:26.

Comment

รบกวน ท่านผู้เชี่ยวชาญช่วย หน่อยนะค่ะ

พอจะมีสาเหตุ อื่นใด บ้างหรือเปล่าค่ะ

นอกเหนือจากท่านผู้มีน้ำใจด้านบน ^^

หรือว่าใครเคยเจอปัญหาแบบนี้ มาบอกกล่าวกันหน่อยนะค่ะ

ขอบคุณมากๆค่ะ

Comment

ขอดัน -*-

Comment

มาช่วยดัน รอ คำตอบ ด้วยคนครับ

Comment

ผมก้อเป็นคับอาการเทกอย่างหมือนกันเลย เมื่อก่อนเล่นได้ไม่มีปันหา แต่หลังจากเอาคอมไปซ่อม แล้วพอเข้าเล่นปั๊บจอฟ้าทันที มีตัวหนังสือก่ะรหัสมากมาย พอจับจัยความว่า มันป้องกันไรสักอย่าง ต้องรีเครื่องอย่างเดียว ลองลงวินโดว์ใหม่ก้อไม่หาย ก้อเลยลง bf2142 แทนก้อเล่นไมได้เหมือนเดิม ลง airbone ก้อเล่นไม่ได้อีก แต่ลองลงเกมค่ายอื่นที่ไม่ใช่ ค่าย "EA" กลับลงได้ไม่มีปันหาไร ก้อเลยงงงงง จนทุกวันนี้ ช่วยๆๆๆๆๆๆดันรอคำตอบ อีกเสียงคับ

Comment

ว้าว มีคนเป็นด้วยหรอค่ะเนี่ย มีเพื่อนร่วมชะตากรรมแล้ว

แต่ว่าตอนนี้กำลังลองลงเกมอีกครั้ง แต่จะยังไม่ลงแพช เผื่อว่าจะเป็นที่แพชเกมอะค่ะ

เป็นยังไงเดี๋ยวจะมาแจ้งอีกทีค่ะ

Comment

ลองเข้าไปปรับ ให้เป็น low all สิครับ -0-. ได้ลองยังเอ่ย
                      มีสองเครื่องก็ลองสลับ psu /ram เปลี่ยนกันดู

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...archid=6016253
                        ตามนี้เลยคับ เพิ่งหาเจอ แต่ก้อยังไม่ได้ลองว่าจะกลับไปลองคืนนี้ ขอบคุนเจ้าของความรู้อีกทีคับ

Comment

เข้าลิงค์ไม่ได้อะค่ะ คุณ zen_dos

ขอบคุณ คุณ armaku ค่ะ
                          แต่ว่า เราลองหมดทุกอย่าง สลับทุกอย่าง จนวันนี้ยกไปที่ร้าน ทั้งเคส
                          ก็เปลียนเมนบอร์ดรุ่นเดิม แต่ตัวใหม่ก็ไม่หาย
                          เปลียนเป็น Asrock เข้าเกมได้จอไม่ฟ้า แต่เม้าส์ค้าง
                          เปลียนแรม เปลียนหลายอย่างมาก ก็ไม่ได้เลย จนเค้าจะปิดร้านแล้วก็เลย
                          เปลียนเมนบอร์ดรุ่นใหม่มา เป็น M3A78 (แพงกว่าเดิมอีกด้วยอ่ะ) แถมยังไม่รู้เลยว่าจะได้ไหม -*-
                          เร่งรีบค่ะ สองทุ่มเศษๆ ถึงได้กลับ

ยังไม่ได้เทสเลยค่ะ

ขอบคุณค่ะ

Comment

เมื่อวานผมลองอัพไดว์เวอร์การ์ดจอดู ปรากฎว่ามันเล่น airbone ได้แต่ bf2142 เล่นไม่ได้ ก้อเลยงงอีกละ ไรของมันเนี่ย

Comment

แก้ปัญหาได้แล้วค่ะ เป็นที่วินโดว์ค่ะ -*-
                              ลองลงแบบที่ โม อะค่ะ ลองดูนะค่ะ

สรุป เสีย ค่าเมนบอร์ดฟรีๆเลย เซ็งค่ะ

Comment

Working...
                              X