Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องแบตของ Compaq V3905TU ค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องแบตของ Compaq V3905TU ค่ะ

มีคนเค้าฝากถามมาคะ
    เค้าใช้ Compaq V3905TU
    แล้วบอกว่าแบตเค้าอยู่ได้ไม่นาน ไม่น่าเกินชั่วโมงด้วยซ้ำ
    ทั้งๆที่เล่นแค่เน็ต(เอ็มก็ไม่ได้ออน)

แต่คนตั้งกระทู้นี่ยังไม่ได้เห็ฯอาการจริงนะคะ
    แต่มาถามเผื่อไว้ก่อน

ปกติแล้วแบตของคอมแพคจะอยู่ได้นานแค่ไหนเหรอค่ะ (ของตัวเองยังอยู่ได้เป็นชั่วโมง)
    แล้วถ้าเกิดว่ามันผิดปกติแบบนี้จริง(อยู่ได้ไม่ถึงชั่วโมง ทั้งๆที่ไม่ได้ทำอะไร)
    แบบนี้แล้วจะเอาไปเคลมได้มั๊ยคะ
    ขอถามคนที่เคยใช้ หรือมีประสบการณ์ด้วยนะคะ

ขอบคุณล่วงหน้าคะ

ใช้รุ่นนี้อยู่

ถ้าเล่นแค่เนต ยังไงก็เกินชั่วโมงครับ

ถามดีๆ เล่นเนตดูยูทูบ มันก็กินแบตเหมือนดูหนังนะครับ

ถ้าเป็นแบบนั้นก้ไม่เกินชั่วโมงเหมือนกัน

Comment

เปิด wifi bluetooth จอสว่างสุดน่าจะเกินชมนะครับ อาจจะแบตเสื่อมแล้วเป็นได้

Comment

Working...
      X