Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำ psu ครับจะซื้อคอมใหม่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำ psu ครับจะซื้อคอมใหม่

มีงบ ประมาณ 2700-2800 ประมาณนี้ครับ

Gigabyte GA-965G-DS4
    C2D E6400
    Kingston 512MB DDR2-800
    WD 160 GB SATA ll
    ASUS DVD-RW
    ASUS Wireless USB2.0
    VGA Intel® GMA X3000 GPU integrated
    ไม่รู้ว่า 965G มีขายเปล่า

ENERMAX 460W 2500 ครับ
    จริงๆ PSU ติดเคชก็เล่นได้ครับ สเปคนี้

Comment

ใช้เดิมๆแถมเคสก็ได้ครับ

Comment

ไช่ครับ แต่ถ้าอยากได้แบบไว้ใจได้หน่อยก็ Enermax 460W หรือไม่ก็ Cooler master 450 W ครับ

Comment

Enermax FMA II 370W ครับ จ่ายไฟ+12V 2ชุด ร้านเจได 2350
          http://www.jedicool.com/list.php?cate=6&productid=537

Comment

เอาเต็มงบเลยละกันครับ 2,750 ฿ ครับ

http://www.thermaltake.com/product/P...90/w008990.asp

Comment

ENERMAX 460W คำตอบเดียวเท่านั้นคับ

Comment

อยากทราบว่าasus atlas 550 จ่ายไฟนิ่งกว่าenermaxหรือเปล่าคับแล้วasus จ่ายไฟเต็มกว่าไหมคับหรือว่าตัวไหดีกว่ากัน

Comment

Atlas ของ Asus โีรงงานเดียวกับ Cooler Master เลยครับ (บา่งตัวสายพานเดียวกันกับ iGreen ด้วย)

จ่ายไฟเต็มใช้ได้ครับ แม้ Amp จะไม่รุนแรงเท่า Enermax แต่ผมว่า รองรับการใช้งานได้อย่างเหลือเฟือแล้วครับ

อย่างที่เคยบอก

Amp เยอะๆ ไม่ได้แปลว่าประสิทธิภาพดีที่สุดเสมอไป มันมีปัจจัยอีกหลายอย่าง

แต่ตัว Enermax เอง ก็การันตีได้ เพราะถือเป็น Expertise ใน Industry นี้โดยตรง และผลิต PSU ออกมาขายเองโดยตรง

ต่างจาก Cooler Master และ Asus ที่ PSU เป็นแค่ Part ส่วนเดียวเท่านั้น แถมยังใช้โรงงานอื่นผลิตให้ ตัวเองมีหน้าที่ส่งพิมพ์เขียวและ Order เท่านั้น

Comment

Working...
                  X