Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีวิธีแปลงหนังสือที่เรา scan จากเครื่อง scanner หรือเปล่าคะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีวิธีแปลงหนังสือที่เรา scan จากเครื่อง scanner หรือเปล่าคะ

คือ อยากทราบวิธีที่สามารถแปลงไฟล์ PDF ที่เรา Scan จากเครื่อง Scanner นะคะ
    คือ ลองใช้ Adobe Reader 8 แล้ว copy มามันก็ยังคงเป็นภาพอยู่นะคะ
    ผู้รู้ช่วยหน่อยนะคะ เพราะว่าต้องการเนื้อหาในหนังสือ แต่มันเยอะมากเลย ไม่อยากพิมพ์นะคะ

ก้อมีนะแต่แปลงมาไม่สมบูรณ์เท่าไหร่ โปรแกรม Arn Thai อ่ะครับ ลองหาดูครับ

Comment

เคยรู้มาว่าเขาเรียกว่าโปรแกรมOCRครับ

Comment

ผมใช้โปรแกรมที่แถมมากับแผ่น driver อ่ะ โปรแกรม omni page หรือไรประมาณนี้ มันจะเปลี่ยนรูปที่ scan เป็น txt ให้เลย มีปัญหาเรื่องสระนิดหน่อย แต่ก็โอเค

Comment

Working...
        X