Announcement

Collapse
No announcement yet.

X1650 IceQ ปรับ 1024*720 แล้วภาพเละครับ ช่วยที!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• X1650 IceQ ปรับ 1024*720 แล้วภาพเละครับ ช่วยที!!!

เพิ่งซื้อมาเมื่อวาน มาถึงบ้านก็จัดการ เสียบลง Mainboard แล้วก็เสียบไฟ 4 pin จากนั้นก็เปิดเครื่องลง driver แล้วก็รีสตาร์ท ก็ขึ้น ข้อความ ดังนี้

แล้วก็ปรับ ความละเอียดเป็น 1024*768 ภาพก็เละเลย ลองใช้ Driver ตัวใหม่สุดโหลดมาจากเว็บก็ไม่หาย ไม่ทราบว่าเป็นที่อะไรอ่ะครับ หรือการ์ดมีปัญหาครับ งง ช่วยทีนะครับ

ปล. Spec เครื่อง
    CPU Athlon 3200+ 64 bit
    M/B K8N-E Delux
    Ram 1 GB
    HDD WD 640 ASK
    DVD Rom
    PSU 400 w
    Last edited by ninekwan007; 28 Oct 2008, 10:13:07.

=0= ดันหาคนช่วย

Comment

ใช้ไดรเวอร์ตัวไหนอยู่ครับ เหมือนมันบอกไม่ support

Comment

ใช้ตัใหม่สุดในเว็บน่าจะ 8.10 ครับ หรือว่าผมต้องใช้ตัวที่ต่ำกว่านี้ครับ แล้วใช้ตัวไหนที่ work ช่วยแนะนำด้วยครับ

Comment

ใช้ตัวใหม่สุดในเว็บน่าจะ 8.10 ครับ หรือว่าผมต้องใช้ตัวที่ต่ำกว่านี้ครับ แล้วใช้ตัวไหนที่ work ช่วยแนะนำด้วยครับ

Comment

ความละเอียดจอมันปรับได้ด้วยหรอ 1024*720 ไม่ช่าย 1024*768หรอกเหรอ --*

Comment

Originally posted by aey1978 View Post
              ความละเอียดจอมันปรับได้ด้วยหรอ 1024*720 ไม่ช่าย 1024*768หรอกเหรอ --*
              แหม่ท่าน คือกะๆเอาหน่าตอนพิมพ์จำไม่ได้เด๋วแก้ก่อน ขอบคุณที่บอกงับ

Comment

ลองเปลี่ยนไดรเวอร์ดูคับ

Comment

Originally posted by keidnoi View Post
                  ลองเปลี่ยนไดรเวอร์ดูคับ
                  ขอบคุณครับท่าน keidnoi

ว่าแต่ไม่เกี่ยวกับตัวการ์ดใช่มะครับจะได้ไม่กังวลกลัวเป็นที่ตัวการ์ด จะได้รีบไปเคลมเพราะยังไม่ครบ 7 วัน จะได้เปลี่ยนตัวใหม่
                  แล้วเห็นมีบางประทู้บอกว่าตัว X1650 กับ X1600 เนี่ย ไม่ support กับ Chipset nForce3 ของ M/B จริงมั้ยครับ ถ้าจริงเศร้าเลย

Comment

ดัน หาคนช่วย

Comment

เปลี่ยนไดร์เวอร์ดูยัง

Comment

AGP รึเปล่า

Comment

เด๋วกลับไปเปลี่ยนตอนเย็นครับ ตอนนี้อยู่ที่ทำงาน T_T

Comment

Originally posted by estrellas View Post
                            AGP รึเปล่า
                            ใช่ครับ

Comment

เหมือนไดรเว่อร์ใหม่ๆ เค้าไม่เห็นใจชาว AGP ครับ
                              แต่ถ้าใช้ ไดรเว่อร์กับแผ่น ถึงจะเก่าหน่อย แต่มันต้องลงได้แน่ๆ ลองในแผ่นเป็นอันดับแรกก่อนเลยครับ
                              ตอนนั้นผมโหลดมาลองหลายตัว รู้สึกว่าเวอร์ชั่น 7.11 จะใช้ได้นะ (ถ้าจำไม่ผิด)

แต่ถ้าลองแล้วไม่ได้อีก ก็อาจจะเป็นปัญหาความเข้ากันได้อย่างที่ท่านว่าก็เป็นไปได้
                              ลองให้ทันใน 7 วัน ร้านเค้าน่าจะให้เพิ่มเงินเปลี่ยนรุ่นได้บ้างครับ

Comment

Working...
                              X