Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำเกี่ยวกับ cpu AMD หน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำแนะนำเกี่ยวกับ cpu AMD หน่อยคับ

สวัสดีคับ คือผมพึ่งเปลี่ยนค่ายมาลองใช้ AMD ตอนแรกจะซื้อ 6000+ แต่ของดันหมด เรยซื้อ 5600+ มาแทน เรยอยากถามเพื่อนๆชาว AMD หน่อยคับว่า

1.ผมต้องลงไดร์เวอร์อะไรมั้ยครับเพื่อที่จะให้ cpu แสดงผลออกมาได้ดีที่สุด
    2.ถ้าต้องลงไดร์เวอร์ ต้องลงไดร์เวอร์อะไรบ้างครับ แล้วจะหาโหลดจากเว็ปใหนได้บ้าง

ยังไงช่วยชี้แนะทีนะครับ ขอบคุณคับ

AMD Dual-Core Optimizer Version 1.1.4 Download
    AMD Processor Driver Version 1.3.2.0053 Download
    Last edited by Akatsuki; 28 Oct 2008, 09:41:00.

Comment

ูููู^^^^^^^

ตามข้างบนครับ(แอบเนียน)อิอิ

Comment

ขอบคุณท่าน Akatsuki มากครับ เดี่ยวจะลองโหลดมาใช้ดู แล้วผมต้องลงทั้ง AMD Dual-Core Optimizer กับ AMD Processor Driver ป่าวครับ หรือเลือกเอาอย่างใดอย่างนึง
        ขอถามอีกข้อ ถ้าผมแกะ cpu มาทาซิลิโคนบ่อยๆ ปะมานว่า เดือนละครั้ง จะส่งผมเสียมั้ยครับ
        Last edited by zenith999; 28 Oct 2008, 10:03:34.

Comment

ลองทั้ง 2 ตัวเลยครับมันคนละอย่างกันครับ

ซิลิโคนทาบ่อยไม่มีผลเสียหรอกครับ ยกเว้น เปลือง อิอิ

Comment

ขอบคุณมากๆครับผม

Comment

AMD Dual-Core Optimizer Version 1.1.4
              AMD Processor Driver Version 1.3.2.0053

จำเป็นต้องลงไหม ลงแล้วดีขึ้นยังงัย พอดีใช้มานานแต่ไม่เคยลงเลย

Comment

Originally posted by boyro View Post
                AMD Dual-Core Optimizer Version 1.1.4
                AMD Processor Driver Version 1.3.2.0053

จำเป็นต้องลงไหม ลงแล้วดีขึ้นยังงัย พอดีใช้มานานแต่ไม่เคยลงเลย

ลงแล้วเร็วขึ้นนิดนึงครับ มันทำงานสามัคคีดีขึ้น
                ลองไปอ่านดูครับว่ามันทำ ลงแล้วช่วยอะไรมั่ง ผมแปลกลัวจะไม่ตรง

http://www.amd.com/us-en/Processors/..._13118,00.html

AMD Dual-Core Optimizer Version 1.1.4 << ช่วยให้ทำงานดีขึ้นระหว่าง2 core ดีขึ้นไหมต้องสังเกตุเอาเอง หุหุ
                AMD Processor Driver Version 1.3.2.0053<<ใช้ลงเวลาจะใช้ Feature Amd cool 'n' quiet พวกลดไฟลดตัวคูณแบบเนี้ยครับ

Comment

ผมเข้าใจแบบนี้ถูกมั้ยครับ
                  1.AMD Dual-Core Optimizer ช่วยให้cpu ทำงานได้ดีขึ้น(แรงขึ้น)
                  2.AMD Processor Driver เป็นโปรแกรมเสริม(ไม่ได้ทำให้แรงขึ้น)

ใช่มั้ยครับผม

Comment

Originally posted by muslim View Post
                    ผมเข้าใจแบบนี้ถูกมั้ยครับ
                    1.AMD Dual-Core Optimizer ช่วยให้cpu ทำงานได้ดีขึ้น(แรงขึ้น) ไม่ได้แรงแบบปรู๊ดปราดนะคับ
                    2.AMD Processor Driver เป็นโปรแกรมเสริม(ไม่ได้ทำให้แรงขึ้น) ใช่แว้ว

ใช่มั้ยครับผม
                    .

Comment

Originally posted by Akatsuki View Post
                      AMD Dual-Core Optimizer Version 1.1.4 Download
                      AMD Processor Driver Version 1.3.2.0053 Download
                      ตามนี้เลยครับ ลงแล้วดีขึ้นมากๆ

Comment

ไม่ได้แรงปู๊ดปร๊าดเปรี้ยงปร้าง แต่สรุปมันแรงขึ้น แค้นี้ก็พอใจแล้วครับบบบ

Comment

ตามนั้น เลย เนียน ไป

Comment

ความรู้

Comment

ตัว 5600+ เดิมๆมัน 2.9Ghz หรือเปล่าครับ
                              แล้วจะลากไปได้สั๊กเท่าใหร่

Comment

Working...
                              X