Announcement

Collapse
No announcement yet.

AMD X2 กับ Dual Core Intel

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• AMD X2 กับ Dual Core Intel

ถ้าเปรียบเทียบตามความแรงแล้ว AMD กับ Intel เีนี่ย
    AMD Sempron ต้องเปรียบกับ Celeron ใช่มั้ยครับ (รู้สึกว่า Sempron จะแรงกว่า Celeron ด้วย)
    แล้วเมื่อไร่ Sempron จะออก 2 Core มาสักทีครับ Celeron ยังมี 2 Core เลย
    AMD X2 ต้องเปรียบเทียบกับตัวไหนของ Intel ครับ
    ระหว่าง PentiumD, Core Duo หรือว่า Core 2 Duo
    แล้ว Phenom เปรียบได้กับ Quad Core ของ Intel หรือเปล่าครับ
    Last edited by kessopha; 28 Oct 2008, 09:12:23.

แล้ว Intelจะออก I7 อยู่แล้ว AMD จะออกอะไรอีกอ่ะครับ
    ขอโทษที่ถามหลายข้อนะครับ

Comment

ลองเทียบกันที่ราคาสิครับ ว่าราคาเท่ากัน CPU ตัวไหนแรงกว่ากันครับ

แต่ถ้าเทียบว่าตัวไหนคล็อกไกลกว่ากัน ก็ต้องเทียบกับราคารวมครบทั้งชุดครับ

ว่า AMD ทั้งชุดราคาเท่านี้ คล็อกแล้ว ลอง Benmark ดูว่าได้ความแรงเท่านี้ ที่ราคาเท่านี้
      Intel ทั้งชุดราคาเท่านี้ คล็อกแล้ว ลอง Benmard ดูว่า ได้ความแรงเท่านี้ ที่ราคาเท่านี้

แล้วก็ลองเทียบที่ราคาครบชุดเท่ากัน แล้วก็ว่าของใครแรงคุ้มเงินกว่ากัน

ทั้งชุดนี่หมายถึงรวมทั้ง CPU, Mainboard, Ram, การ์ดจอ และอื่นๆ ทั้งหมดนะครับ
      Last edited by Drunk; 28 Oct 2008, 09:22:28.

Comment

Sempronเค้าก็ออก2หัวมาแร้วนิ เคยอ่านเจอแถวๆรีวิวอะ

Comment

Originally posted by Drunk View Post
          ลองเทียบกันที่ราคาสิครับ ว่าราคาเท่ากัน CPU ตัวไหนแรงกว่ากันครับ

แต่ถ้าเทียบว่าตัวไหนคล็อกไกลกว่ากัน ก็ต้องเทียบกับราคารวมครบทั้งชุดครับ

ว่า AMD ทั้งชุดราคาเท่านี้ คล็อกแล้ว ลอง Benmark ดูว่าได้ความแรงเท่านี้ ที่ราคาเท่านี้
          Intel ทั้งชุดราคาเท่านี้ คล็อกแล้ว ลอง Benmard ดูว่า ได้ความแรงเท่านี้ ที่ราคาเท่านี้

แล้วก็ลองเทียบที่ราคาครบชุดเท่ากัน แล้วก็ว่าของใครแรงคุ้มเงินกว่ากัน

ทั้งชุดนี่หมายถึงรวมทั้ง CPU, Mainboard, Ram, การ์ดจอ และอื่นๆ ทั้งหมดนะครับ

เป็นเหตุผล ที่ดีมากๆ

Comment

ดูที่ราคาครับ แล้วจะรู้ เพราะclock มันไม่ได้เพิ่งความแรงขึ้นมาเท่าไร ครับ ดูความต้องการพอ 2.1กับ2.3
            ไม่ได้แตกต่างกันเลย 2.1กับ2.5 ไม่ต่างกันมาก แต่ถ้า 2.1กับ3.0 รู้สึกได้ครับ

Comment

Working...
            X