Announcement

Collapse
No announcement yet.

dvd writer

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• dvd writer

ดีวีดี ไรท์ ตัวไหนดีครับ ช่วยแนะนำหน่อย แล้วตัวเลขมันบ่งบอกอะไร มั่งอะครับ อยากทราบ ขอราคาด้วยนะครับ ขอบคุนครับ

เมื่อว่า ไปซื้อ ASUS ไลสคลิบ มา 1550 ก็ดีครับ เล่ง BENQ ไว้ แต่ไม่มี แถม เหลืบไปเห็น LI ON รุ่นใหม่ 20X เลย ไม่ไลสคลิบ นึกในใจ ซื้อ20X มาก็ไล้ 4-8 X อยู่ดี เลยไม่เอาดีกว่า

Comment

BenQ ครับ แจ่มๆ 1640 / 1655

Comment

PANASONIC 1300 HWH น่าจะดีมั้ง? มะรุครับไม่เคยใช้

จะเคยใช้ก็แต่สินค้าของค่ายเดียวกันอย่าง Matsushita ใน
        เครื่องACER ASPRIE DUO Core อ่ะ ครับ ไม่รุอ้างอิงได้ไหม?

เพราะรู้สึกได้ครับว่า อ่าน+เขียนดี แต่ราคาคนละ Rate อ่ะนะ

Drive แบบ Tray น่าจะดีกว่า Slot-in มั้ง อย่าเชื่อผมมากนัก

Optical Drive มันทรยศเราได้เสมอๆ ขึ้นอยู่กับลักษณะการใช้งาน
        ของแต่ละคนครับ Write บ่อย แต่ไม่ค่อยชอบเปิดหนัง บนคอมพ์

แค่ Lite-On ก็น่าจะ Work แล้วครับ ประกัน Dcom ซะด้วยนิ

ขอให้โชคดีครับ

Comment

ASUS คับ

ใช้ดี ไม่ปัญหา

รับประกันความพอใจ เคลมได้ถ้าไม่เกิน 1 ปี

Comment

Plextor ครับ อึดทนดีครับแต่แพง
            ถ้า เอาทน นะครับผมแนะนำ Asus
            แต่ว่าอยากครบเครื่องต้อง Lite On ครับ Scan แผ่นได้ (บางรุ่น)
            ส่วน BenQ ถ้าหา 1640 หรือ 1650 กับ 1655 ได้ก็ ซื้อเลยครับ แต่ถ้าเป็น 1670 ไม่ work ครับ

Comment

20x ออกมาใครพอรู้ข่าวมั่งว่าแผ่นมันจะขายเมื่อไหร่

Comment

ASUS 1612 Light Scribe อยู่ครับ เงียบมาก ใช้ดีครับ

แต่ยังไม่เคยใช้คุณสมบัติLight Scribeเลยอ่ะ เหอๆ

ซื้อมา 1490 บาท คุ้มมาก แถมกระเป๋าหนังใส่ CD ด้วยอย่างหรู แล้วแผ่น Light Scribe 2 แผ่น

ปล.ปลา

Comment

Working...
                X