Announcement

Collapse
No announcement yet.

Q6600 กับ Xeon 3220

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Q6600 กับ Xeon 3220

ตามหัวข้ออ่าครับ คือว่าจะเลือกตัวไหนดีร๋อครับ เพราะเห็นราคามันใกล้เคียงกันอ่าครับ
    แล้วเจ้า Xeon 3220 มันจะใส่กับ M/B 775 ได้หรือเปล่าร๋อครับผม แล้วถ้าใส่ได้
    แล้วมันจะดีหรือเปล่าร๋อครับ ถ้าไงรบกวนช่วยตอบทีนะครับผม

ปล.ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้าเลยนะครับ ขอบคุณครับ

มันก็คือตัวเดียวกันแหละครับ เหอออ

Comment

ตัวเดียวกัน
      พวกนี้เอา Xeon มาตั้งชื่อใหม่ นะ

Comment

--

Comment

หง่า.... มันคือตัวเดียวกันร๋อครับ แล้วถ้าผมซื้อเจ้า xeon 3220 มานี่ ถ้ามาใส่ m/b
          แล้วไปเช็คตรง system properties นี่มันจะขึ้นเป็นชื่ออะไรร๋อครับ q6600 หรือเปล่าครับ
          หรือชึ้นเป็น xeon อ่า ถ้าขึ้นเป็น xeon คงเทห์น่าดู เพราะเห็นราคาใกล้เคียงกัน อิๆๆ
          ถ้าไงรบกวนช่วยตอบทีนะครับผม ขอบคุณครับ

Comment

xeon ซีรี่ย์ 3 ออกเเบบมาเพื่อ server ขนาดเล็กครับ รองรับ SSE4
            ในขณะที่ Q6600 ไม่มีครับ

Comment

Originally posted by bitchy_lolz View Post
              xeon ซีรี่ย์ 3 ออกเเบบมาเพื่อ server ขนาดเล็กครับ รองรับ SSE4
              ในขณะที่ Q6600 ไม่มีครับ
              การแบ่งปันความรู้เป็นสิ่งที่ดี แต่การเอาความรู้ผิดๆมาแบ่งปันมันคงไม่ดีนักนะ ศึกษามาใหม่ ตั้งแต่ซีรี่เลย Series 3000 คืออะไร Series 5000 คืออะไร Series7000 คืออะไร

แล้วค่อยไปแยกเป็น 3300 Series, 3200 Series, 3000 Series แล้วก็ไป E3110

ที่แน่ๆ 3200 Series ไม่มี SSE4

http://download.intel.com/design/Xeo...s/31613301.pdf

Comment

ท่าน ARES พูดได้ถูกต้องครับ...

Comment

Xeon ไปเลยท่าน ผมก็จะสั่งเหมือนกัน

Comment

Working...
                  X