Announcement

Collapse
No announcement yet.

อาการแบบนี้ แสดงว่าหม้อแปลงไฟของโนตบุคกำลังจะไปใช่มั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อาการแบบนี้ แสดงว่าหม้อแปลงไฟของโนตบุคกำลังจะไปใช่มั้ยครับ

ผมใช้โน้ตบุค toshiba ครับ
    เพิ่งซื้อมาประมาณ 4 เดือน
    ที่ตัวหม้อแปลงไฟ มันมีเสียง อี่ๆๆ ดังๆ หยุดๆ
    ไม่รู้ว่าหม้อแปลงกำลังจะเสียรึป่าวครับ

ถ้าหม้อแปลงกำลังจะเสีย เอาไปเคลมได้รึป่าวครับ เพราะโนตบุคก็ยังใช้งานได้เป็นปกติ
    หรือต้องรอจนกว่าไฟฟ้าจะไม่เข้าโนตบุค ถึงจะเคลมได้

ของผมดังเหมือนกันครับ

จึ๊ดๆๆ

เคยเครมรอบนึงละ

ดันเสียงดังกว่าเดิมอีก

= = " กรรม

Comment

Originally posted by Sippaphas View Post
      ของผมดังเหมือนกันครับ

จึ๊ดๆๆ

เคยเครมรอบนึงละ

ดันเสียงดังกว่าเดิมอีก

= = " กรรม
      ยี่ห้อ hp ก็มีเสียงดังเหมือนกัน นึกว่าเป็นเฉพาะ toshiba ซะอีก
      แล้วยังงี้ จะไปเคลมดีมั้ยเนี่ย กลัวเคลมแล้วมันจะดังกว่าเก่า

หรือว่าเป็นปกติของหม้อแปลงรึป่าวที่จะมีเสียง อี่ๆๆ
      ผู้รู้ท่านอื่นๆ ขอคำชี้แนะ เพิ่มเติมด้วยครับ

Comment

ของผมเพื่งซื้อของมายังเป็นเลย สงสัยน่าจะเกี่ยวกับว่า มันแปลงไฟจาก 220 เป็น 110 มั้ง
        Last edited by Nuttakit; 28 Oct 2008, 17:20:39.

Comment

มันไม่ได้แปลงเป็น 110 ครับ

มันลงทีเดียว 19V ครับ

อาจจะเพราะวัสดุภายในมันห่วยมั้งครับ

Noise เลยหลุดมาเยอะ

โครตจะเซ็ง

Comment

Originally posted by Sippaphas View Post

อาจจะเพราะวัสดุภายในมันห่วยมั้งครับ

โครตจะเซ็ง
            เพิ่งรู้นะเนี่ยว่ามันแปลงลงมาถึง 19V ความรู้จดๆๆ

Comment

โครตจะเซ็ง
              เอาแล้วไง!
              แล้วใช้ไปนานๆ มันจะระเบิดมั้ยเนี่ย

Comment

Acer ที่ใช้อยู่ไม่ดังครับ

Comment

Originally posted by Nuttakit View Post
                  ของผมเพื่งซื้อของมายังเป็นเลย สงสัยน่าจะเกี่ยวกับว่า มันแปลงไฟจาก 220 เป็น 110 มั้ง
                  ถูกต้องครับพี่น้อง

เป็นทุกยี่ห้อแต่ มันไม่น่าที่จะดังจนรำคาญนะครับพี่น้อง

Comment

Originally posted by vampires102 View Post
                    ถูกต้องครับพี่น้อง

เป็นทุกยี่ห้อแต่ มันไม่น่าที่จะดังจนรำคาญนะครับพี่น้อง
                    เท่าที่รู้ตอนนี้ toshiba ,hp ,asus ,acer ดังเหมือนกัน (แต่ acer ของคุณ gunzzaไม่ดังแฮะ งง??)
                    สรุปว่าเสียงดัง เป็นเรื่องปกติ ใช่มั้ยหนอ ??
                    จะได้ไม่ต้องกลัวว่ามัน จะ ตูมตาม

Comment

หม้อแปลงไฟ กับ adapter นี่อันเดียวกันรึเปล่าครับ

Comment

adapter มันมีเสียงได้ด้วยหรอครับ ผมไม่เคยได้ยินเสียงของมันเลย เสียงมันเป้นไงหรอครับ

เอาหุแนบแล้วก้ยังไม่เห้นได้ยินไรเลย - -"

ตั้งใช้ nb มา4-5 ปี ยังไม่เคยได้ยินเสียงจาก adapter เลยครับ เริ่มงงแล้ว
                        Last edited by warcar1345; 29 Oct 2008, 12:51:00.

Comment

Adapter ของ F8SN ของผมก็ไม่มีเสียงนะครับ - -"

Comment

Adapter ของผม Acer ไม่เห็นมีเสียงไรเลยอ่ะ

Comment

Originally posted by oHaYo View Post
                              Adapter ของ F8SN ของผมก็ไม่มีเสียงนะครับ - -"
                              ของผมก็ไม่ดังน่ะครับ จะมีก็แค่ร้อนเวลาใช้งานหนักๆ

Comment

Working...
                              X