Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีครับ คอมอาการหนักแล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีครับ คอมอาการหนักแล้ว

คือ ผมเล่นเล่นๆ อยู่ มันก้อค้างไปดื้อๆ

แล้วผมก้อรำคาญ เลยลงวินโดวส์ใหม่ ตอนกะลังลง ค้างอีกซะงั้น ผมเลยคิดว่า ซีพียูมันเน่า เลยเอาอัน

ใหม่มาเปลี่ยน โดยมีบอร์ดอันใหม่ติดมาด้วย แต่ยังสามารถเข้ากับอุปกรณ์เดิมๆ ได้อะครับ

คราวนี้ลงวินโดวส์ผ่านครับ พอลงเสร็จ ก้อกำลังลงไดรเวอร์ต่างๆ มันก้อค้างไปดื้อๆ การ์ดจอก้อเพิ่งเอาไปเคลมมา เซ็งมากเลยครับตอนนี้ ลงวินโดวส์+เมมเทส ไปเป็นจะ 10 รอบแล้วครับ ใครรู้ ก้อช่วยๆ ผมหน่อยนนะครับ

อืม รอ ฟัง คนต่อไป

Comment

แง้ๆๆๆ

Comment

ลองตรวจดูที่แรมก่อนครับ

แต่ที่น่าสงสัยที่สุด..น่าจะเป็นปัญหาจากฮาร์ดดิกส์ครับ

Comment

ได้ลองอัพเดท bios แล้วยัง

Comment

ถ้าเปลี่ยนขนาดนั้นยังเป็นอีก

ก็ดูแรมครับมีกี่ตัว ลองสลับใส่ตัวเดียวก่อนครับ

และความร้อน ร้อนมากเป่าครับผม

Comment

psu ?

Comment

psu จ่ายไฟไม่พอ

Comment

power supply นะครับ

Comment

Working...
                  X