Announcement

Collapse
No announcement yet.

Red Alert3 มันภาษาไทยล้วนเลยรึป่าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Red Alert3 มันภาษาไทยล้วนเลยรึป่าวครับ

ซื้อมายังไม่ได้กลับไปลองเลย
    อยากรู้ว่าเกมมันจะไทยล้วนเลยรึป่าวครับ
    ถ้าอยากลงเป็นภาษาอังกฤษจะได้มั้ยครับ
    หรือว่าภาษาไทยเดี๋ยวนี้ไม่ขี้เหล่แบบสมัยก่อนครับ

ผมกซื้อมาแล้วครับยังไม่ได้ลงเหมือนกันน่าจะเหมือน c&c3 นะครับ

Comment

เข้ามาดูครับ

Comment

เด๋วพรุ่งนี้จะไปลากมาเล่น

Comment

รูปนี่น่าเกลียดแบบได้ใจมากเลยครับ ขนลุก

Comment

ถ้าเป็นภาษาไทย ไม่ซื้อแน่นอน

เมื่อไหร่ EA จะเลิกแปลเกม

Comment

อยากรู้เหมือนกันครับ ว่าเป็นภาษาไทยหรือเปล่า?

Comment

ผมว่าเกมที่เป็นภาษาของเราเองนั้นดีนะครับ ใช่ว่าจะมีทุกประเทศนะครับผม

Comment

- - พอเค้าไม่แปลก็บ่นแปลมาก็บ่น - -
                  ยังไงเนี่ย

Comment

ซื้อมาถ้าเป็นไทย ค่อยเปลี่ยนเอาก็ได้มังครับ

ไปหาไฟล์ภาษาอังกฤษจากต่างประเทศมาเปลี่ยนเอาก็ได้ น่าจะมี

หรือผมว่ามันน่าจะปรับได้หรือเปล่า ต้องลองๆ

Comment

เป็นไทยนะดีแล้ว รู้รักภาษาไทยครับ

Comment

ผมเห็นด้วยกับหลายท่านนะครับ การที่เกมแปลออกมาเป็นภาษาไทยเนี่ย ผมมองว่า "น่าภูมิใจ" พอสมควรนะครับ
                        จริงๆหลังๆมา EA ก็แปลเกมออกมาเป็นภาษาไทยได้ดีในระดับหนึ่งนะครับ
                        อย่าง The Sims นี่เค้าก็แปลออกมา "ฮา" ใช้ได้เลยนะครับ
                        ส่วน Crysis ภาคหลักเค้าก็แปลออกมาได้ดีนะครับ

Comment

แปลไทยอะดีแล้วครับ คนไทยจะได้เล่นเกมส์รู้เรื่อง ว่าแต่ CA3 นี้ภาษาไทยหรืออังกฤษครับ ใครซื้อมาแล้วช่วยมา Confirm ด้วยครับ

Comment

มันแบ่งได้ 2 พวกครับพวกเรื่องมากกับพวกยังไงก็ได้
                            ตอน C&C3 ทำไทยมาบ่นๆให้เลิกทำไทย บ้างก็คงชื่อเฉพาะให้เป็น Eng มั่ง
                            พอมา Warhead บางก็บ่นอยากได้ไทยจนท่าน Ittiphol ได้จับมาทำไทยเองซะเลย
                            เอาแน่เอานอนไม่ได้จริงๆครับสมัยนี้

Comment

พอเขาจะมี ภาษาบ้านเราให้ก็ไม่เอา

พอไม่มีก็จะให้,uให้ได้

ยังไงแน่ ตอบทีดิ ?

Comment

Working...
                              X